TMĐT vượt bao nhiêu thì điều chỉnh và quy định tại văn bản nào ạ?

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
TMĐT vượt bao nhiêu % thì điều chỉnh và quy định tại văn bản nào ạ?

Vượt thì tìm cách đừng để cho vượt, vẫn thực hiện được trong phạm vi TMĐT được duyệt. Nếu không thể kìm chế nổi nữa, làm cách gì cũng vượt thì phải điều chỉnh, không quy định tỷ lệ % bao nhiêu thì phải điều chỉnh, nhưng quy định điều kiện nào mới được điều chỉnh chứ không phải cứ vượt tiền là điều chỉnh em ạ!

Quy định tại Điều 9 Nghị định 10/2021/NĐ-CP, em xem ở đây rồi xem quy định liên quan dẫn ra từ Điều 9 nhé: https://qlda.gxd.vn/.../nghi-dinh-10-2021-qlcp.html

Nonono

Thành viên mới
Các bác cho em hỏi với :
Nếu thay đổi phương án thiết kế, chi phí thiết kế cũ có được tính vào tổng mức đầu tư dự án đầu tư mới.
Em cảm ơn.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Các bác cho em hỏi với :
Nếu thay đổi phương án thiết kế, chi phí thiết kế cũ có được tính vào tổng mức đầu tư dự án đầu tư mới.
Em cảm ơn.
Có bạn nhé. Theo quy định tại khoản 2 Điều 9 Nghị định 10/2021/NĐ-CP: "Tổng mức đầu tư xây dựng điều chỉnh gồm phần tổng mức đầu tư không điều chỉnh và phần tổng mức đầu tư điều chỉnh."
Chi phí thiết kế cũ trước đó đã thực hiện rồi, tính vào tổng mức đầu tư không điều chỉnh. Thiết kế mới phải tính thêm phần nào lúc trước chưa thực hiện, phần nào kế thừa thiết kế cũ.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới