Tờ trình phê duyệt kế hoạch đấu thầu.

NGUYEN VAN HOA

Thành viên nhiều triển vọng
Mình chao cả nhà nhé, chúc cả nhà năm mới thành công trong công việc và gia đình hạnh phúc nhé.
Cả nhà ai có mẫu Tờ trình về phê duyết kế hoạch đấu thầu xin cho mình với, mình đang tổ chức gói thầu xây lắp khoản 10 tỷ. đang trình cấp trên phê duyệt kế hoạch đấu thầu mà không có mẫu anh chỉ nao có cho mình với.

phamtuannb

Mình không biết chỗ khác thế nào nhưng chỗ mình hay sử dụng như sau:
Do ban đầu chưa có đủ TKBVTC và dự toán nên dựa vào TMĐT để làm và phê duyệt KHĐT chung
Sau khi có TKBVTC và dự toán của hạng mục nào thì lập KHĐT chi tiết cho hạng mục đó và phê duyệt.
Ban có thể tham khảo theo mẫu sau đây
Có vấn đề gì thì xin bạn hãy góp ý giúp mình nhé, thanks

M

minhtuong

Guest
Mình chao cả nhà nhé, chúc cả nhà năm mới thành công trong công việc và gia đình hạnh phúc nhé.
Cả nhà ai có mẫu Tờ trình về phê duyết kế hoạch đấu thầu xin cho mình với, mình đang tổ chức gói thầu xây lắp khoản 10 tỷ. đang trình cấp trên phê duyệt kế hoạch đấu thầu mà không có mẫu anh chỉ nao có cho mình với.

Bạn chỉ cần căn cứ vào Nghị định 111 như duới đây, kèm theo kỹ năng soạn thảo văn bản và am hiểu về đấu thầu thôi.

Điều 9. Nội dung của từng gói thầu trong kế hoạch đấu thầu
Việc phân chia dự án thành các gói thầu được thực hiện theo quy định tại khoản 4 Điều 6 của Luật Đấu thầu, bảo đảm quy mô gói thầu không quá nhỏ hoặc quá lớn làm hạn chế sự tham gia của các nhà thầu. Nội dung của từng gói thầu bao gồm:
1. Tên gói thầu
Tên gói thầu thể hiện tính chất, nội dung và phạm vi công việc của gói thầu, phù hợp với nội dung nêu trong dự án.
2. Giá gói thầu
Giá gói thầu được xác định trên cơ sở tổng mức đầu tư hoặc tổng dự toán, dự toán được duyệt và các quy định có liên quan.
3. Nguồn vốn
Đối với mỗi gói thầu phải nêu rõ nguồn vốn hoặc phương thức thu xếp vốn để thanh toán cho nhà thầu; trường hợp sử dụng vốn ODA thì phải nêu rõ tên nhà tài trợ vốn và cơ cấu nguồn vốn (ngoài nước, trong nước).
4. Hình thức lựa chọn nhà thầu và phương thức đấu thầu
Nêu hình thức lựa chọn nhà thầu (trong nước, quốc tế hoặc sơ tuyển nếu có) theo quy định từ Điều 18 đến Điều 24 của Luật Đấu thầu và Điều 97 của Luật Xây dựng, phương thức đấu thầu theo quy định tại Điều 26 của Luật Đấu thầu.
5. Thời gian lựa chọn nhà thầu
Nêu thời gian tổ chức thực hiện việc lựa chọn nhà thầu thực hiện gói thầu để bảo đảm tiến độ của gói thầu.
6. Hình thức hợp đồng
Tùy theo tính chất của gói thầu, xác định các hình thức hợp đồng áp dụng đối với hợp đồng cho gói thầu theo quy định từ Điều 49 đến Điều 53 của Luật Đấu thầu và Điều 107 của Luật Xây dựng.
7. Thời gian thực hiện hợp đồng
Thời gian thực hiện hợp đồng phải bảo đảm việc thực hiện gói thầu phù hợp với tiến độ thực hiện dự án.

H

hoabattu

Guest
Mình không biết chỗ khác thế nào nhưng chỗ mình hay sử dụng như sau:
Do ban đầu chưa có đủ TKBVTC và dự toán nên dựa vào TMĐT để làm và phê duyệt KHĐT chung
Sau khi có TKBVTC và dự toán của hạng mục nào thì lập KHĐT chi tiết cho hạng mục đó và phê duyệt.
Ban có thể tham khảo theo mẫu sau đây
Có vấn đề gì thì xin bạn hãy góp ý giúp mình nhé, thanks
Pác ơi, mẫu tờ trình của pác hình như là hok tải đc rùi, bác post lại cho bà con với đc hok? cảm ơn!

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Đúng như bạn Minhtuong đã trích dẫn, tờ trình phê duyệt kế hoạch đấu thầu theo quy định chung về văn bản hành chính. Trong đó thể hiện các nội dung:
- Tên gói thầu
- Giá gói thầu
- nguồn vốn
- Hình thức lựa chọn nhà thầu và phương thức đấu thầu
- Thời gian lựa chọn nhà thầu
- Hình thức hợp đồng
- Thời gian thực hiện hợp đồng

Domanhcuong

Thành viên rất triển vọng
Em cần hỗ trợ!

Các bác ơi các bác chỉ giúp em với!
Cơ quan em là chủ đầu tư 1 công trình thuộc nguồn vốn ngân sách. Hiện nay công trình đã hoàn thành và đưa vào sử dụng được khoảng 4 tháng. Khi đi kiểm tra công trình chúng em thấy phần rọ đá xếp qua suối của công trình dài 30 m đã xuống cấp( Rọ thép bọ đứt=> đá trong rọ bị bung ra). Chúng em đã mời nhà thầu thi công+đơn vị tư vấn giám sát cùng thương thảo và xem xét cuối cùng đi dến kết luận: Nhà thầu thi công có trách nhiệm phải sửa lại vì đy là do lỗi của nhà thầu. Các bên đã đồng ý và cùng nhau ký vào biên bản. sau 15 ngày nhà thầu vẫn không thi công, tiếp đó chúng em đã gửi 2 lần yêu cầu nhà thầu sử chữa lại công việc đó và trong công van có nói rõ: " Nếu nhà thầu không thực hiện chúng tôi sẽ lập dự toán đề nghị đơn vị quyết toán cắt bỏ giá trị công việc trên". Hết hạn nhưng nhà thầu vấn không làm.
Theo các bác chúng em làm thế có được không? Liệu nhà thầu có kiện chúng em không? ( Công trình của chúng em vẫn còn thời gian bảo hành và chúng em cong giữ 5% bảo hành công trình). Giá trị của hạng mục đó rất nhỏ chỉ khoảng 15 triệu thôi.
Các bác đóng góp ý kiến cho em với nhé!

huongtl

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
to Domanhcuong
Theo mình Bạn hoàn toàn có thể làm như vậy vì nhà thầu đã không làm tròn công tác bảo hành công trình theo như thỏa thuận trong hợp đồng và theo quy định của Pháp luật hiện hành về xây dựng.

M

minhtuong

Guest
Các bác ơi các bác chỉ giúp em với!
Cơ quan em là chủ đầu tư 1 công trình thuộc nguồn vốn ngân sách. Hiện nay công trình đã hoàn thành và đưa vào sử dụng được khoảng 4 tháng. Khi đi kiểm tra công trình chúng em thấy phần rọ đá xếp qua suối của công trình dài 30 m đã xuống cấp( Rọ thép bọ đứt=> đá trong rọ bị bung ra). Chúng em đã mời nhà thầu thi công+đơn vị tư vấn giám sát cùng thương thảo và xem xét cuối cùng đi dến kết luận: Nhà thầu thi công có trách nhiệm phải sửa lại vì đy là do lỗi của nhà thầu. Các bên đã đồng ý và cùng nhau ký vào biên bản. sau 15 ngày nhà thầu vẫn không thi công, tiếp đó chúng em đã gửi 2 lần yêu cầu nhà thầu sử chữa lại công việc đó và trong công van có nói rõ: " Nếu nhà thầu không thực hiện chúng tôi sẽ lập dự toán đề nghị đơn vị quyết toán cắt bỏ giá trị công việc trên". Hết hạn nhưng nhà thầu vấn không làm.
Theo các bác chúng em làm thế có được không? Liệu nhà thầu có kiện chúng em không? ( Công trình của chúng em vẫn còn thời gian bảo hành và chúng em cong giữ 5% bảo hành công trình). Giá trị của hạng mục đó rất nhỏ chỉ khoảng 15 triệu thôi.
Các bác đóng góp ý kiến cho em với nhé!

Sau khi thông báo thời hạn sửa chữa mà nhà thầu vẫn không tiến hành, bạn hoàn toàn có thể lập dự toán và tiến hành sửa chữa. Chi phí sửa chữa khấu trừ vào giá trị giữ lại bảo hành của nhà thầu.

H

Huu Nghia

Guest
Bác nào có mẫu Tờ trình phê duyệt dự toán không share cho em với!E đang thẩm tra 1 cái dự toán, chuẩn bị trình phê duyệt.

O

obayashi

Guest
cho mình xin một bản tờ trình phê duyệt và quyết định phê duyệt nhé mình đang rất cần nguyenleminhhn@gmail.com

Tamsla

Thành viên rất triển vọng
Tờ trình và QĐ phê duyệt KHĐT

Mấy món này bạn vào trang Web của Sở Kh-ĐT thành phố Hà Nội xem và tải về nhé. Rất nhiều mãu hay và hữu ích. Lưu ý là phải xem kỹ các nội dung cơ bản trong Luật ĐT và Nghị định 58 nhé. Chúc thành công.

T

truonghonla

Guest
Giúp mình xin một bản tờ trình phê duyệt và quyết định phê duyệt KHDT nhé mình đang rất cần. Email: truonghonla@yahoo.com

Hoàng Linh

Thành viên năng động
TT và QĐ phê duyệt KHĐT

Giúp mình xin một bản tờ trình phê duyệt và quyết định phê duyệt KHDT nhé mình đang rất cần. Email: truonghonla@yahoo.com
Mình có bản này gửi các pác tham khảo nhé. Còn các pác phải xem kỹ lại NĐ 58 và Luật ĐT nhé.

File đính kèm

• TT duyet KH dau thau DA cai tao TB- 2007(17).doc
    42 KB · Đọc: 914
  • QD (17) duyet KH dau thau DA nang CS Giai doan I- 2007.doc
    41,5 KB · Đọc: 566
Last edited by a moderator:

TuvanXD246

Cựu Thành viên BQL Diễn đàn
Website
giaxaydung.vn
Mình có một mẫu tờ trình duyệt kế hoạch đấu thầu cho dự án sử dụng ngân sách nhà nước theo các quy định mới nhất. Đã được phê duyệt. Các bạn cùng tham khảo nhé.

File đính kèm

• TTrinh KHDT-tuvan246-giaxaydung.rar
    9,5 KB · Đọc: 847

trunglh

Thành viên có triển vọng
Chào cả nhà, nhân tiện đang bàn về lập kế hoạch đấu thầu cho mình hỏi tí

1. Kế hoạch đấu thầu lập cho 01 dự án phải không ?

2.
Theo khoản 20, điều 4, Luật đấu thầu có thêm: gói thầu có thể gồm những nội dung mua sắm giống nhau thuộc nhiều dự án.

Như vậy, nếu có nhiều thiết bị giống nhau Như (cáp quang, cột anten...) lại nằm trong nhiều dự án ở nhiều tỉnh khác nhau. Tôi có thể gom các thiết bị đó vào chung 01 gói thầu, trong kế hoạch đấu thầu không ? Vì như vậy sẽ tìm được nhà thầu cung ứng giá rẻ (vì mua nhiều).

3. Còn nếu lập riêng: các thiết bị nêu trên đã được phân thành từng gói thầu, tương ứng với kế hoạch đấu thầu của từng dự án. Xin hỏi: có thể làm 01 hồ sơ mời thầu bao gồm nhiều gói thầu giống nhau như trên có được không ?

Hai cách làm trên thì cách làm nào là phù hợp nhất ?

Last edited by a moderator:

Hoàng Linh

Thành viên năng động
Chào cả nhà, nhân tiện đang bàn về lập kế hoạch đấu thầu cho mình hỏi tí
1. Kế hoạch đấu thầu lập cho 01 dự án phải không ?
2.
Theo khoản 20, điều 4, Luật đấu thầu có thêm: gói thầu có thể gồm những nội dung mua sắm giống nhau thuộc nhiều dự án.
3. Còn nếu lập riêng: các thiết bị nêu trên đã được phân thành từng gói thầu, tương ứng với kế hoạch đấu thầu của từng dự án. Xin hỏi: có thể làm 01 hồ sơ mời thầu bao gồm nhiều gói thầu giống nhau như trên có được không ?
Hai cách làm trên thì cách làm nào là phù hợp nhất ?
1. Kế hoạch đấu thầu lập cho một dự án và có thể cho chỉ một gói thầu!
2. Bạn làm thế cũng được, tuy nhiên ở các tỉnh xa gần khác nhau? thì còn vấn đề vận chuyển thiết bị, lắp đặt...nên xem xét hết các khả năng xảy ra khi tổ chức đấu thầu?
3. Một hồ sơ mời thầu bạn bạn chỉ làm cho một gói thầu thôi, còn các gói thầu giống nhau (nghĩa đen) thì bạn chỉ việc photo coppy hồ sơ mời thầu ra cho các gói thầu khác là được!

phamtuannb

Bác nào có mẫu Tờ trình phê duyệt dự toán không share cho em với!E đang thẩm tra 1 cái dự toán, chuẩn bị trình phê duyệt.
Mình lâu ko vào mạng, bạn tham khảo mẫu theo thông tư này nhé
Thanks
Số: 12 /2005/TT-BXD ngày 15 tháng 7 năm 2005
bạn download về nhé

L

lamtinhgay

Guest
Minh dang rat can mau to trinh phe duyet ke hoach dau thau cho minh xin nha

L

lestrong

Guest
Minh dang rat can mau to trinh phe duyet ke hoach dau thau cho minh xin nha

(Đề nghị bạn khi viết bài phải dùng tiếng Việt có dấu theo quy định trong Nội quy của Diễn đàn)

Vấn đề bạn hỏi đã được Bộ Kế hoạch và đầu tư hướng dẫn rất chi tiết và cụ thể (có cả ví dụ minh họa) tại Thông tư số 02/2009/TT-BKH, bạn vào đây để load về dùng.