Tư vấn giám sát??

• Khởi xướng maytinh
  • Ngày gửi
M

maytinh

Guest
Chào mọi người!
Cho em hỏi chút. Công ty em là một đơn vị hạch toán phụ thuộc của một Tổng Công ty Nhà nước. Hiện đang thực hiện một dự án cải tạo nâng cấp tài sản nằm trong khối tài sản của Tổng Công ty. Em xin hỏi,đặc điểm dự án như sau: Dự án về cải tạo nâng cấp toa xe khách của đường sắt (thuộc loại công trình công nghiệp),Tổng mức vốn đầu tư 43,7 tỷ đồng (trong đó chi phí thiết bị chiếm 48% TMĐT);cho em hỏi:
1. Bên em có được sử dụng hình thức chỉ định thầu không?
2. Nếu chỉ định cho một đơn vị vừa thiết kế vừa giám sát, hoặc vừa thi công vừa giám sát thì có được không?
Thanks!

hongngan99

Thành viên sắp lên hạng rất quan trọng
Chào mọi người!
Cho em hỏi chút. Công ty em là một đơn vị hạch toán phụ thuộc của một Tổng Công ty Nhà nước. Hiện đang thực hiện một dự án cải tạo nâng cấp tài sản nằm trong khối tài sản của Tổng Công ty. Em xin hỏi,đặc điểm dự án như sau: Dự án về cải tạo nâng cấp toa xe khách của đường sắt (thuộc loại công trình công nghiệp),Tổng mức vốn đầu tư 43,7 tỷ đồng (trong đó chi phí thiết bị chiếm 48% TMĐT);cho em hỏi:
2. Nếu chỉ định cho một đơn vị vừa thiết kế vừa giám sát, hoặc vừa thi công vừa giám sát thì có được không?
Thanks!
Mình trả lời bạn như sau:
Được chỉ định thầu hay không thì phải xem bạn chia gói thầu thế nào. Giá một gói thầu ra sao. Chi tiết bạn phải xem nghị định 58/2008/NĐ-CP hướng dẫn luật Đấu thầu.
Còn thiết kế có được giám sát hay không thì câu trả lời là không rồi. Nghị định 12/2009/NĐ-CP đã khẳng định điều này rồi.

M

minhtuong

Guest
Chào mọi người!
Thanks!

Dự án của bạn là nâng cấp cải tạo toa xe (phương tiện, tài sản) thì sao lại thuộc công trình công nghiệp được nhỉ? Cũng không phải là dự án đầu tư xây dựng.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới