Về tính cước phí vận chuyển hàng hóa bằng đường bộ trên địa bàn tỉnh Bắc Cạn!

acmilan093_2006

Thành viên năng động
Chào các anh chị trên diễn đàn!
Hiện nay tôi đang làm một công trình giao thông trên địa bàn tỉnh Bắc Cạn.
Trong bảng giá cước vận chuyển hàng hóa bằng ô tô trên địa bàn tỉnh Bắc Cạn tại quyết định số 1682/2011/QĐ-UBND ngày 20/9/2011 không thấy hướng dẫn cụ thể về cự ly và cách tính cước.
Ví dụ:
Nếu tổng cự ly vận chuyển là 25km trong đó có 10km đường loại 4 và 15 km đường loại 5 thì áp giá cước thế nào:

TH1: [Lấy giá cước cự ly 25km của đường loại 4 x 10 (km)] cộng [giá cước ở cự ly 25 km của đường loại 5 x 15 (km)]. (Các tỉnh có hướng dẫn cụ thể thường tính như thế này).

TH2: [Lấy giá cước ở cự ly 10 km của đường loại 4 x 10 (km)] cộng [giá cước ở cự ly 15km của đường loại 5 x 15km] (cách này không thích hợp lắm).

Tuy nhiên Quyết định của tỉnh Bắc Cạn không hướng dẫn cụ thể nên mình cũng không biết áp dụng cách nào. Có bác nào có ý kiến xin hay góp ý nhé. Cảm ơn các bác!

Thang Pham

Thành viên năng động
Chào các anh chị trên diễn đàn!
Hiện nay tôi đang làm một công trình giao thông trên địa bàn tỉnh Bắc Cạn.
Trong bảng giá cước vận chuyển hàng hóa bằng ô tô trên địa bàn tỉnh Bắc Cạn tại quyết định số 1682/2011/QĐ-UBND ngày 20/9/2011 không thấy hướng dẫn cụ thể về cự ly và cách tính cước.
Ví dụ:
Nếu tổng cự ly vận chuyển là 25km trong đó có 10km đường loại 4 và 15 km đường loại 5 thì áp giá cước thế nào:

TH1: [Lấy giá cước cự ly 25km của đường loại 4 x 10 (km)] cộng [giá cước ở cự ly 25 km của đường loại 5 x 15 (km)]. (Các tỉnh có hướng dẫn cụ thể thường tính như thế này).

TH2: [Lấy giá cước ở cự ly 10 km của đường loại 4 x 10 (km)] cộng [giá cước ở cự ly 15km của đường loại 5 x 15km] (cách này không thích hợp lắm).

Tuy nhiên Quyết định của tỉnh Bắc Cạn không hướng dẫn cụ thể nên mình cũng không biết áp dụng cách nào. Có bác nào có ý kiến xin hay góp ý nhé. Cảm ơn các bác!
Việc tính cước vận chuyển này anh có thể tham khảo tại phụ lục 6 Thông tư số 04/2010/TT-BXD cụ thể hơn là tại bảng 6.1
Bài toán của anh thì TH1 là đúng.

dutoanf1

Thành viên mới
Cước vận chuyển hàng hóa bằng ô tô 1682/2011/QĐ-UBND ngày 20/9/2011 của Bắc Kạn được tính theo phương pháp tổng cự ly như cách tính của quyết định 89/2000, chính là TH1 bạn đã nêu đó

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới