Vấn đề bảng tổng hợp kinh phí

hoangkyanh_1610

Thành viên nhiều triển vọng
Cho mình hỏi là sau khi mình đã có bảng tiên lượng đầy đủ, chạy tổng hợp vật tư xong.
Qua bảng tổng hợp kinh phí thì phần mềm không lấy được thông tin bên bảng dự toán hay bảng tổng hợp vật liệu được là sao vậy ạ?
Có bạn nào biết xin giúp mình với, đang gấp giao hồ sơ.
Thanks all.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Các công thức đó được link sẵn, không hiểu bạn thao tác thế nào mà nó bị mất link như vậy.
Phần mềm GXD chạy trên Excel, trong trường hợp như này ta có phương án dự phòng là:

1. Bạn link 3 ô A, B, C từ bảng THCP xây dựng sang bảng dự toán.
2. Bạn link 3 ô chênh lệch sang bảng tổng hợp vật tư.
Việc này chỉ khoảng 2 phút và bạn đáp ứng việc giao gấp hồ sơ.

Chúc bạn thành công.

hoangkyanh_1610

vấn đề là khi có công tác bê tông lót có mã hiệu AF.11111 thì bảng dự toán không sum đc tổng giá trị vật tư.
Từ đó bảng THKP không lấy được giá trị A B C

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Bạn kích vào ô sum rồi để trỏ chuột kéo mở rộng ô đó ra bao trùm tất cả là OK mà? Hoặc là sửa lại công thức tổng cộng. Tôi đang hiểu là bên sheet Dutoan XD bạn chèn dòng thế nào đó mà nó nằm ra ngoài ô tổng cộng. Cái này chỉnh như Excel bình thường, sửa lại công thức ô Sum là được mà?

Nếu không được thì bạn up file lên diễn đàn để mọi người xem và giải đáp, chứ mô tả như vậy hình dung ko rõ vấn đề của bạn.

hoangkyanh_1610

Nhờ @nguyentheanh và các bạn hướng dẫn mình về sự khác nhau giữa 2 công tác này với.
Bảng thkp và bảng thvt.
Mình chưa hiểu rõ vấn đề này.
thanks all

File đính kèm

• BangTHKP.xlsm
    498 KB · Đọc: 142

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Tôi tải file của bạn xuống và nạp vào phần mềm trong máy tính của tôi tra lại công tác AF.11111. Không hiểu sao bị lỗi, nên đơn giá chi tiết của nó không có vật liệu và bị lỗi vòng lặp.
Tôi tạo 1 file mới và tra mã AF.11111 thì không bị. Tôi gỡ phần mềm ra, cài lại vào tạo file mới rồi tra mã AF.11111 cũng không bị lỗi như vậy.
Bạn thử xem bạn tạo file mới và tra lại AF.11111 xem có bị lỗi đó nữa không nhé. Nếu bị thì bạn hãy gỡ phần mềm ra và cài lại bản Dự toán GXD mới nhất nhé.

mrsaker

Thành viên mới
Báo cáo thầy Thế Anh là em cũng bị lỗi mã AF.11111 ko biết làm nào để sửa, thầy xem xét dùm, em đang làm thầu mà lỗi ko cách nào khắc phục được ạ

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
@mrsaker: Nhiều người bị lỗi là vì mã AF.11111 là bê tông mác 100, khi ép phần mềm chạy theo xi măng PC40 hoặc PCB40 thì không có định mức. Em mở quyển định mức số 1776/BXD-VP tra sẽ thấy Bộ Xây dựng không công bố số liệu cấp phối vữa bê tông mác 100 sử dụng xi măng PC40.
Nếu em vẫn muốn tạo ra vữa bê tông mác 100, PC40 và áp vào mã AF.11111 thì em phải có số liệu theo thí nghiệm của phòng Las hoặc số liệu công trình tương tự mà em có vào. Em có thể tính giá vữa ở sheet Giá vữa XD của phần mềm rồi link vào đơn giá.

Em cứ tra mã AF.11111 và AF.11112 rồi chạy lệnh phân tích vữa hoặc xem tại sheet Đơn giá chi tiết sự khác nhau giữa một đơn giá có số liệu và đơn giá không có số liệu thì em sẽ hiểu, em có thể dùng các lệnh chèn dòng của Excel để chèn thêm và xử lý số liệu cho phù hợp.

mrsaker

Thành viên mới
Em cám ơn thầy nhé, em sẽ kiểm tra lại công tác này ạ

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới