Việc áp dụng đơn giá sửa chữa, cải tạo

• Khởi xướng Anh Sơn
  • Ngày gửi

phuongdong

Thành viên mới
các anh em oi
đã có đơn giá sửa chữa mới của HN chưa?
nếu ai có thì cho tôi xin với
chân thành cảm ơn

thang_shmily2005

Thành viên rất triển vọng
Hiện tại Hà Nội đã bãi bỏ đơn giá sửa chữa 54 theo định mức 29 BXD nhưng chưa ban hành đơn giá với.Vì vậy,về nguyên tắc bạn có thể áp dụng đơn giá 54 cũ nhưng tùy biến đi một chút...
Hiện nay đơn giá 54/2001 do UBND TP Hà Nội ban hành đã bãi bỏ. tuy nhiên chưa có đơn giá mới. nếu bạn vẫn muốn áp dụng thì bạn có thể tính hệ số điều chỉnh nhân lần lượt theo các thông tư đã điều chỉnh (mức lương tối thiểu theo đơn giá 54 là 290.000). Việc làm này rất nhiều đơn vị áp dụng và được chấp nhận (hợp lý)
- Tuy vậy nếu bạn làm dự toán theo dạng đơn giá chi tiết, thì bạn có thể nhập định mức theo định mức sửa chữa 1778 rồi tính giá vật tư theo thực tế thị trường thời điểm lập dự toán.

L

levinhxd

Guest
Hiện nay đơn giá 54/2001 do UBND TP Hà Nội ban hành đã bãi bỏ. tuy nhiên chưa có đơn giá mới. nếu bạn vẫn muốn áp dụng thì bạn có thể tính hệ số điều chỉnh nhân lần lượt theo các thông tư đã điều chỉnh (mức lương tối thiểu theo đơn giá 54 là 290.000). Việc làm này rất nhiều đơn vị áp dụng và được chấp nhận (hợp lý)
- Tuy vậy nếu bạn làm dự toán theo dạng đơn giá chi tiết, thì bạn có thể nhập định mức theo định mức sửa chữa 1778 rồi tính giá vật tư theo thực tế thị trường thời điểm lập dự toán.

Cảm ơn bạn thang_shmily2005, nhưng theo ý kiến của mình thì Đơn giá 54/2001 đã bị bãi bỏ, Định mức số 29/ 2000/QĐ-BXD ngày 25/12/2000 cũng đã hết hiệu lực vậy thì nên áp dụng cách thứ 2 của bạn
Hướng dẫn thêm cho bạn Phuongdong:
- Áp dụng định mức sữa chữa 1778
- Đơn giá vật liệu lấy theo Giá TBG mới nhất của TP Hà Nội
- Giá nhân công lấy theo quyết định 57/2008/QĐ-UBND ngày 22/12/2008 của UBND TP Hà Nội (lấy thep quyết định này thì hệ số nhân công không điều chỉnh). Hoặc bạn có thể áp dụng bảng giá nhân công theo bảng lương A.8.1 (mức lương tối thiểu 450 000 đ), sau đó điều chỉnh hệ số theo QĐ 57/2008 hoặc thông tư 05/2009 cũng được
- Gía ca máy: Lấy theo QĐ 57/2008 nhưng thực chất vẫn là bảng giá ca máy cũ 191/2006 của TP Hà Nội, sau đó điều chỉnh các hệ số theo TT 05/2009!
- Chi phí TT khác, CP chung, Lãi chịu thuế tính trước vv....áp dụng theo thông tư 05/2007 về hướng dẫn lập và quản lý chi phí đầu tư XD công trình
Chúc bạn thành công!

nguyenha1822003

Thành viên mới
Ba con co ai biet thong tu va quyet dinh nao qui dinh nha nao sua chua cai tao, nha nao xay moi khong??

vc25

Thành viên có triển vọng
Tui cũng hay sử dụng đm 1778 để áp dụng trong công tác sửa chữa của Công ty lắm! Việc áp dụng định mức sửa chữa có quy định trong hướng dẫn cuar định mức rồi, phần còn lại tùy bạn và sếp quyết định. Việc sử dụng định mức 1778 bạn có thể chạy chương trình Hitosof ( mình đang dùng và thấy khas hay) nhưng bạn phải chú ý điều chỉnh lại bằng thủ công cho phù hợp ( đặc biệt là hệ số nhân công thay đổi rất lớn theo chiều cao công tác). Trong hợp đồng cũng không nên quy định bảo hành. Nếu bạn làm ở cơ quan chủ đầu tư và hay thực hiện cải tạo các công trình < 150 triệu mình sẽ cho các thủ tục liên quan ( đã đơn giản theo ND58). Chúc bạn thành công!

T

tran_viet_hung

Guest
Em đang Làm dự Toán cải tạo một nhà dân, mà chưa biết áp dụng định mức nào! Nếu bác nào biết sin chỉ dùm em với, nếu được cho em sin 1 bản đơn giá 54 được không? Thank

T

tran_viet_hung

Guest
Bác Làm ơn cho em din một bản được không? em cũng đang làm 1 cái nó cũng < 150tr, mà em chưa biết tìm ở đâu.

phungluong46.dhxd

Thành viên mới
bác nào có biết hệ số của dự toán sửa chữa ở hà nội là bao nhiêu không, bảo em với, em cảm ơn. Thuỳ Linh

D

Dutoan2010

Guest
Xin văn bản hướng dẫn về đơn giá theo định mức 1778

Mình cũng làm dự toán phần sửa chữa và cũng mắc ở vấn đề này, xin các bác cho em xin văn bản cụ thể hướng dẫn sử dụng đơn giá nào cho định mức sửa chữa 1778. thường thì em cứ ốp giá vật liệu theo thông báo giá, giá nhân công và máy thì theo mấy quyết định gì 57/2008 thì phải. nhưng mà cũng chả biết căn cứ vào văn bản nào mà làm thế cả. :(

chimung2009

Thành viên mới
Tui cũng hay sử dụng đm 1778 để áp dụng trong công tác sửa chữa của Công ty lắm! Việc áp dụng định mức sửa chữa có quy định trong hướng dẫn cuar định mức rồi, phần còn lại tùy bạn và sếp quyết định. Việc sử dụng định mức 1778 bạn có thể chạy chương trình Hitosof ( mình đang dùng và thấy khas hay) nhưng bạn phải chú ý điều chỉnh lại bằng thủ công cho phù hợp ( đặc biệt là hệ số nhân công thay đổi rất lớn theo chiều cao công tác). Trong hợp đồng cũng không nên quy định bảo hành. Nếu bạn làm ở cơ quan chủ đầu tư và hay thực hiện cải tạo các công trình < 150 triệu mình sẽ cho các thủ tục liên quan ( đã đơn giản theo ND58). Chúc bạn thành công!
Mình đang làm cải tạo công trình < 150 triệu, bạn có thể gửi cho mình các thủ tục liên quan được không?Gửi cho mình vào email vu.tungxd@gmail.com .Thanks!

danghhai

Thành viên mới
Cho em xin định mức, đơn giá Đà Nẵng

chào các anh/chị hiện em đang làm dự toán phần sửa chữa cho công trình ở Đà Nẵng nhưng em không có ĐM, ĐG của Đà Nẵng anh chị nào có gửi giúp em với cảm ơn anh chi nhiều lắm.

xuanthuygxd

Thành viên mới
Chào các bạn ! mình dang cần bộ đơn giá 54, dbf sử dụng cho hệ chương trình DT97 , nhưng vào trang này ( http://www.files.to/get/371378/sh3o1ohz5g ) không được. Bạn nào có thì làm ơn sent giúp mình được không ? thank