Xin bản vẽ kiến trúc và kết cấu nhà phố (ngang 5.7m x 16m).cảm ơn các anh

hovanhai100585

Thành viên nhiều triển vọng
Hiện tại ông chú mình có nhu cầu xây một ngôi nhà phố với diện tích 5.7m x 16m.Nhà 2.5 tấm ,có chổ để xe con.Hiện tại nhà thì có 2 vợ chồng và 2 đứa con.Các anh cho em xin mẫu nhà đẹp nha .va thoáng mát .Xin các anh tư vấn dùm có thể làm tầng hầm được ko ,nếu làm tầng hầm thì chi phí thế nào.Cảm ơn trước các anh.

tungbean

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Website
gongthephopkim.com
Bác tham khảo mẫu nhà này nhé. Chiều dài dài hơn 1m, có thể co phòng lại 2 phòng vệ sinh lại 0.5m/ 1 phòng để được không gian sử dụng như ý...

Xây nhà phố 2 tầng trên lô đất 5,5x17m
Chúng tôi có một mảnh đất diện tích 5,5x17m, hướng tây ghé bắc 10 độ, chuẩn bị xây nhà. Mong kts tư vấn cho phương án thiết kế phù hợp. Mô tả khu đất: Phía trước là đường ngõ 5m, đối diện là khu nhà cao tầng, phía Tây và Đông có nhà xung quanh, phía Bắc nhà hàng xóm để sân sâu 5,5m. Yêu cầu: - Tầng 1: Có sân trước, sau. Ngoài ra còn có Phòng khách, bếp + ăn kết hợp và một phòng ngủ cho người giúp việc. Chúng tôi cũng muốn có 1 nhà vệ sinh để ở chân cầu thang - Tầng 2: 2 phòng ngủ + 1 phòng sinh hoạt chung rộng. Đối với phòng ngủ vợ chồng thì yêu cầu có nhà vệ sinh riêng + 2 ban công để chúng tôi có diện tích trồng rau sạch. Xin chân thành cảm ơn.
V.A.T tư vấn online​
Trả lời:
Với yêu cầu của anh chị, KTS đưa ra một số gợi ý như sau:

Tầng 1:

Vì đất nhà anh chị dài nên chúng tôi thiết kế sân trước rộng để có nơi để xe khi nhà có khách đến chơi hoặc để otô sau này. Phòng khách rộng được ngăn cách với không gian phòng ăn bằng vách trang trí (cấu tạo từ các thanh gỗ + giá kính để bày những vật trang trí, rượu ngoại). Phòng ngủ có khoảng không gian sân sau để lấy ánh sáng, không khí. Sân sau làm vườn khô vừa lấy sáng cho nhà bếp, phòng ngủ.

Tầng 2:

Tầng 2 với yêu cầu tạo những khoảng không gian để trồng rau sạch phục vụ nhu cầu của gia đình cộng với việc nhà hàng xóm xây lui vào 5,5m thì kts đã tạo ra 1 logia và 1 ban công to bên hông với mục đích tận dụng tối đa nhu cầu đưa ánh sáng thiên nhiên vào không gian trong nhà. Phòng sinh hoạt chung rộng để có thể là nơi tập trung khách khi có việc. Sau này sẽ có thể thêm 1 bàn thờ. Phòng ngủ sau cũng được khoảng không lấy sáng và có 1 tầm nhìn nhất định để cảm giác bí bách được hạn chế.

Tầng mái:

Mái khoảng không gian cầu thang được lấy sáng bằng cách lợp nhựa thông minh. Mái lợp ngói. Nóc nhà vệ sinh được đổ bê tông để đặt bình nước sinh hoạt sau này.
Chúc bạn và gia đình hài lòng với phương án thiết kế của chúng tôi!

Công ty CP tư vấn thiết kế kiến trúc, Đầu tư xây dựng và thương mại V.A.T

minhphuocipp

Thành viên có triển vọng
Tôi có một mảnh đất diện tích 6,7x16,5m, hướng tây bắc, chuẩn bị xây nhà. Mong kts tư vấn cho phương án thiết kế phù hợp. Mô tả khu đất: Phía trước là đường 5,5m. Yêu cầu: -nhà cấp 4, xây 2 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 bếp và toilet, có sân trước để tôi có diện tích trồng rau sạch. Có thể cho tôi giá của ngôi nhà để tôi chuẩn bị tiền được không. Xin chân thành cảm ơn.

chikhnb

Thành viên mới
cảm ơn diễn đàn

Mình thành thực cảm ơn diễn đàn đã co mình một san chơi và làm việc đầy bổ ích, chúc các bạn một năm mới an khang thịch vượng!

hovanhai100585

E thấy kiến trúc này vẫn chưa được phù hợp với e cho lắm, anh nào có kiến trúc nào khác không cho em xin (nhà 2,5 tấm nha mấy a)

nguyenban86

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
E thấy kiến trúc này vẫn chưa được phù hợp với e cho lắm, anh nào có kiến trúc nào khác không cho em xin (nhà 2,5 tấm nha mấy a)

đây là bản vẽ kc tầng 1,2,3 công trình nhà phố 5,8x13, bạn hovanhai100585 có thể tham khảo five này

File đính kèm

• MBKC nguyenban86.dwg
    397,6 KB · Đọc: 2.155
Last edited by a moderator:

hovanhai100585

cảm ơn bạn Nguyenban86 đã tận tình nhưng bản vẽ của bạn là bản kết cấu nhưng chưa đầy đủ lắm .bạn có bản vẽ khác kông cho mình xin ,có nhà để xe con nha bạn

nguyenban86

cảm ơn bạn Nguyenban86 đã tận tình nhưng bản vẽ của bạn là bản kết cấu nhưng chưa đầy đủ lắm .bạn có bản vẽ khác kông cho mình xin ,có nhà để xe con nha bạn

chào bạn hovanhai, đối với tất cả các công trình, yếu tố kết cấu đứng vai trò hàng đầu, vì thời gian có hạn tôi chỉ có thể phác thảo, định hướng kết cấu 3 tầng, gửi lên cho bạn tham khảo, từ những mặt bằng kết cấu đó, bạn hoàn toàn có thể, tự dựng cho mình một mặt đứng kiến trúc, phù hợp theo đúng sở thích, phong cách của bạn, chúc bạn thành công

hovanhai100585

Mình cần bản vẽ kiến trúc là chính còn kết cấu mình có thể tự tính được bạn à .Mình cũng có nhiều bản kiến trúc nhưng thấy ko phù hợp lắm .Mong các anh giúp đỡ.

nguyenban86

File đính kèm

• PLAN2.rar
    547,5 KB · Đọc: 2.326

ngocanh0242000

Thành viên mới
Chào mấy bác ks! xin mấy bác tư vấn giúp em xây mới một ngôi nhà mặt phố với mặt tiền xây dựng 4m chiều sâu 10m. tầng 1 có 1 phòng ngủ bếp ăn và vệ sinh ,phòng khách ,cầu thang nhỏ.Tầng 2 đơn giản gồm fòng thờ 2 phòng ngủ và vệ sinh ,nói chung vi diện tích khá nhỏ nên em chua biet bố trí thế nào. máy bác chỉ dùm em

chungbig

Thành viên mới
Thiết kế thật là hay. Anh có đầy đủ thiết kế này không. Cho mình xin bản đầy đủ. Xin cảm ơn Anh nguyenban86

nguyenductuan

Thành viên có triển vọng
gui ban mot ban xem

ok duoc thoi ban tham khao nha[PDF] [/PDF] khongbiet ban su dung tot khong ban phai xem tinh toan ky moi lam duoc

File đính kèm

• ong hoa_1_1_0041(mb kt).dwg
    274,4 KB · Đọc: 632
  • Atuan11-10( ket cau).dwg
    603,8 KB · Đọc: 797