Xin chỉ gấp cách tính nhanh kinh nghiệm tính tải trọng

597335

Thành viên quan trọng (VIP)
Website
giaxaydung.vn
Em có nhu cầu thiết kế nhà dân dụng nhà dân (khoảng 5 tầng), để có cơ sở cho công tác ép cọc thử (mỗi cọc chịu tải trọng bao nhiêu tấn) để khi thuê thợ ép, em có thể căn cứ vào đồng hồ đo của thợ xem phải ép xuống bao nhiêu m. Vậy em xin kính mong các anh chị chỉ giúp cho em nhà dân dụng thì tĩnh tải, hoạt tải thường là bao nhiêu trên một m2 theo TCVN (và theo kinh nghiệm thực tế), từ đó em có cách tính sơ bộ số cọc 1 đài. Tháng sau nhà sếp em khởi công, vô cùng mong được các anh chị chỉ giúp (nếu có cho em xin bản Excel thì quá tốt)./.

hokientruc86

Thành viên năng động
anh cứ tính cho e 1t/1m2 sàn x số tầng
sâu đó tuỳ vào bước cột mà tính tải truyền xuống cột,

hokientruc86

Thành viên năng động
tốt nhất bác nên có bản kiến trúc,địa chất của nhà bác hoặc kiến trúc và kết cấu của nhà bên cạnh, e sẽ tư vấn cho,e cũng đã làm kết cấu nhiều nhà,hạn chế làm theo kinh nghiệm bác ah

thangbomtn

Thành viên mới
!!!

Ôi, Kỹ sư !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

dongvanhoa

Thành viên mới
Ôi, Kỹ sư !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!!!!!!!!!!!!!!
thằng này láo đừng nói thế . láo lắm nhé . không chia sẽ thì thôi

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới