Xin file bóc khối lượng đào nền đường ?

vanphamcong

Thành viên rất triển vọng
Cả nhà cho em xin file excle bóc khối lượng đào nền đường theo trắc ngang, bao gồm kl đào khuôn, đào rãnh, bóc hữu cơ, LGC,.....thank trước

vanphamcong

Cả nhà cho em xin file excle bóc khối lượng đào nền đường theo trắc ngang, bao gồm kl đào khuôn, đào rãnh, bóc hữu cơ, LGC,.....thank trước
sao không có ai trả lời giúp em vậy? em đang rất cần, các bậc tiền bối đâu hết rồi

hunter225

Quản trị cấp cao
Gởi tặng bạn 1 file tính KL nền đường, KL bù vênh, KL Cấp phối đá dăm...Nguyên tắc tính : V = (S1 + S2)/2*Khoảng cách, tại mỗi trắc ngang, bạn sẽ có được các diện tích bù vênh, diện tích cấp phối đá dăm...Bạn xem thêm file đính kèm nhá.
Thân !

File đính kèm

• thkl toantuyen.xls
    168 KB · Đọc: 1.039

vanphamcong

Cám ơn bạn ! cho mình hỏi thêm, trong trắc ngang của mình có phần khối lượng LGC rộng ra 20cm là khối lượng bao gồm cả đắp đất + CPDD phải không?

hunter225

Quản trị cấp cao
Cám ơn bạn ! cho mình hỏi thêm, trong trắc ngang của mình có phần khối lượng LGC rộng ra 20cm là khối lượng bao gồm cả đắp đất + CPDD phải không?
Bạn gởi lên diễn đàn cho mình xem vài cái trắc ngang điển hình, bạn hỏi vậy mình trả lời không chính xác được...Thông thường phần gia cố mở rộng lòng đường sẽ có cả phần biện pháp xử lý nền, đào sâu xuống bao nhiêu, taluy sỏi đỏ giữ lề, và cấp phối đá dăm tất nhiên phải có.
Tuy nhiên chi tiết thì phải xem them trắc ngang mới chính xác được, thân !

vanphamcong

hiện tại mình đang ở công trường chưa đưa trắc ngang lên đc, nhưng nói như bạn thì nó ở trong thuyết minh biện pháp thi công phải không?

hxthang1000

Thành viên mới
mau lam duong be tong

mẫu đường bê tông nông thôn! đường nhỏ. cái này không chuẩn lắm nhưng chắc cũng giúp được

File đính kèm

• duong be tong chuan.zip
    3 MB · Đọc: 668

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới