Xin gia hạn tiến độ thực hiện dự án ? kính nhờ các cao thủ.

thanhtuandn

Thành viên mới
Em mới bắt đầu gia nhập vào 1 Công ty mới thì được giao 1 việc mà chưa làm bao giờ, kính nhờ các cao thủ chỉ giúp cho em. Em xin cảm ơn.

Chuyện là thế này:

Công ty này có đầu tư 01 dự án Thủy điện (dự án nhóm B, không có vốn Ngân sách).
Thời gian đầu tư đã hơn 5 năm nhưng chưa hoàn thành.
Vừa rồi, ngân hàng tài trợ vốn có yêu cầu là: vì đã hơn 5 năm (theo quy định của các nghị định đối với dự án nhóm B - Cái này em đọc mà không thấy ở đâu) nên cần phải xin kéo dài thời gian thực hiện dự án từ phía UBND Tỉnh sở tại và Bộ Xây dựng.
Em thì mới vào nghề, chẳng hiểu đầu cua tai nheo gì cả mặc dù đã đọc hết Nghị định 12 và ND83.

Vậy em xin bác nào cao thủ chỉ bảo cho em được rõ.

Em xin cảm ơn

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Có lẽ đây là quy định của Tổ chức cung cấp tín dụng đó. Bạn kiểm tra lại xem.

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Em mới bắt đầu gia nhập vào 1 Công ty mới thì được giao 1 việc mà chưa làm bao giờ, kính nhờ các cao thủ chỉ giúp cho em. Em xin cảm ơn.

Chuyện là thế này:

Công ty này có đầu tư 01 dự án Thủy điện (dự án nhóm B, không có vốn Ngân sách).
Thời gian đầu tư đã hơn 5 năm nhưng chưa hoàn thành.
Vừa rồi, ngân hàng tài trợ vốn có yêu cầu là: vì đã hơn 5 năm (theo quy định của các nghị định đối với dự án nhóm B - Cái này em đọc mà không thấy ở đâu) nên cần phải xin kéo dài thời gian thực hiện dự án từ phía UBND Tỉnh sở tại và Bộ Xây dựng.
Em thì mới vào nghề, chẳng hiểu đầu cua tai nheo gì cả mặc dù đã đọc hết Nghị định 12 và ND83.

Vậy em xin bác nào cao thủ chỉ bảo cho em được rõ.

Em xin cảm ơn
Bạn xem lại giấy phép đầu tư và hợp đồng vay vốn xem thông tin như thế nào.
Theo tôi hiểu giấy phép đầu tư (giấy CNĐT) đã hết hiệu lực và do đó ngân hàng yêu cầu gia hạn đầu tư

thanhtuandn

Thành viên mới
Bạn xem lại giấy phép đầu tư và hợp đồng vay vốn xem thông tin như thế nào.
Theo tôi hiểu giấy phép đầu tư (giấy CNĐT) đã hết hiệu lực và do đó ngân hàng yêu cầu gia hạn đầu tư

Nhưng nếu như vậy thì chỉ cần UBND Tỉnh cấp là được, sao lại cần phải Bộ xây dựng? cái này em không hiểu lắm?

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Nhưng nếu như vậy thì chỉ cần UBND Tỉnh cấp là được, sao lại cần phải Bộ xây dựng? cái này em không hiểu lắm?
Điều này phụ thuộc hồ sơ bên bạn và hồ sơ ngân hàng cần cung cấp, nói tóm lại cái gì quá hạn thì xử lý cái đó. Bạn nêu vấn đề chung chung, hồ sơ cụ thể bên bạn chúng tôi không biết thì làm sao tư vấn được.
Cần thiết thì bạn hỏi chính ngân hàng là xin ý kiến Bộ Xây dựng là xin ý kiến về vấn đề gì.
Quan hệ ngân hàng với DN là quan hệ dân sự trên nguyên tắc bình đẳng nên cứ hỏi thoải mái, không việc gì phải ngại.