Xin giúp đỡ

• Khởi xướng rongdola
  • Ngày gửi
R

rongdola

Guest
Xin chào toàn thể các bác! Em hiện dang là sv năm 4 trường DHXD,khoa Cầu Đường chuyên ngành đường.Em thực sự rất đam mê ngành này và em không muốn là 1KS "ngơ ngác" khi đi làm,vì thế là 1sv sắp ra trường em rất cần sự tư vấn của các bác.
Rất mong các bác giúp đỡ em!

tungbean

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Website
gongthephopkim.com
Xin chào toàn thể các bác! Em hiện dang là sv năm 4 trường DHXD,khoa Cầu Đường chuyên ngành đường.Em thực sự rất đam mê ngành này và em không muốn là 1KS "ngơ ngác" khi đi làm,vì thế là 1sv sắp ra trường em rất cần sự tư vấn của các bác.
Rất mong các bác giúp đỡ em!
Việc em không muốn làm 1 KS "ngơ ngác" (như em đã nói) là một suy nghĩ rất tích cực. Tuy nhiên những gì chúng ta học trong trường không phải hoàn toàn đúng với ngoài thực tế nhưng nó la tiền để để em làm những việc sau này. Vì thế đừng sợ em không làm được việc để rồi cố gắng ra làm ngoài làm trong gây ảnh hưởng đến công việc học tâp. Thời gian tốt nhất cho em đi làm chính là thời gian thực tập trong quy định của trường. Việc áp dụng những kiến thức đã được học vào công việc thực tế sẽ được trả lời khi cơ quan em thực tập tiếp nhận em. Ngày nay các bạn sinh viên rất hay quan niệm thực tập chỉ đi chơi hay đi "hầu trà"... Chính cái tư tưởng đó sẽ kìm nén khả năng của các em, không cho các em động lực để cố gắng làm việc khẳng định mình trong thời gian thực tập. Để rồi ra trường mãi vẫn "ngơ ngác"...
Ra ngoài đời, cuộc sống sẽ tạo cho em tác phong làm việc và sự vững vàng trong tinh thần. Nhưng ở trường học nó sẽ tạo cho em kỹ năng làm việc. Vì thế theo anh em cứ học thật tốt trong trường và khi ra trường em nỗ lực hết mình trong công việc.
............................................

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới