Xin hỏi về xin thỏa thuận phương án tuyến?

vuongnn

Thành viên mới
Xin hỏi các bạn, đơn vị mình là một đơn vị tư vấn thiết kế, khi thiết kế một công trình tuyến, phải xin thỏa thuận tuyến với các cơ quan chức năng thì bên tư vấn thiết kế mình phải xin hay chủ đầu tư phải đứng ra xin nhỉ? Có văn bản pháp luật nào quy định về điều này không? Cám ơn đã quan tâm!

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm
Xin hỏi các bạn, đơn vị mình là một đơn vị tư vấn thiết kế, khi thiết kế một công trình tuyến, phải xin thỏa thuận tuyến với các cơ quan chức năng thì bên tư vấn thiết kế mình phải xin hay chủ đầu tư phải đứng ra xin nhỉ? Có văn bản pháp luật nào quy định về điều này không? Cám ơn đã quan tâm!
1. Không có văn bản pháp luật quy định cụ thể
2. Trách nhiệm thực hiện các thỏa thuận thuộc về chủ đầu tư. Trách nhiệm của tư vấn là có hồ sơ để chủ đầu tư xin thỏa thuận

C

chuotdong

Guest
1. Không có văn bản pháp luật quy định cụ thể
2. Trách nhiệm thực hiện các thỏa thuận thuộc về chủ đầu tư. Trách nhiệm của tư vấn là có hồ sơ để chủ đầu tư xin thỏa thuận
1) Văn bản thì có đấy nhưng lâu rồi mình chưa tìm lại được. Bạn thử google xem vì đã yêu cầu phải có thỏa thuận thì phải có văn bản tưogn ứng.
2) Nhất trí với ý kiến của bạn, Trách nhiệm thỏa thuận thuộc về Chủ đầu tư nhưng thường việc này mất phí bôi trơn nên CĐT nhường cho Nhà thầu làm :D