xin hỏi về nghiệm thu chuyển giai đoạn

zizpo_hetxang

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
em có một vấn đề như thế này. hiện tại em đang giám sát công trình có các công tác đúc và đóng cọc, đúc cọc trền bờ và cẩu cọc lên xà lan để đóng. xin hỏi sau khi đúc cọc xong có cần phải làm biên bản nghiệm thu chuyển giai đoạn không (đúc sang đóng).
nghiệm thu chuyển giai đoạn là nghiệm thu hoàn thành công việc. Bác nào biết giúp em với, nếu mà có quy định ở đâu các bác giới thiệu cho em với. xin cảm ơn

D

doanquang.pham

Guest
Bạn nên tham khảo điều 24-25 của Nghị định 209 và mục 5-6 điều 1 nghị định 49 liên quan đến quản lý chất lượng công trình xây dựng

lexuan2010

Bạn xem lại trong HSDT hay HSMT:
- Nếu trong tiên lượng MT mà tách các công tác ra thì mình cũng nghiệm thu theo;
- Trong định mức XDCB thì tách riêng ra làm 2 mục: sản xuất cọc và đóng cọc.
Không quy định cụ thể giai đoạn rõ ràng. Nhưng phải hiểu là giai đoạn TCXL là 1 phần kết cấu của công trình đã hoàn thành. VD như Phần móng nhà chẳng hạn. Còn nếu vì lý do cần giải ngân vốn của CT thì TVGS cũng nên linh động cho Nhà thầu nghiệm thu để lấy khối lượng thanh toán không thì vốn bị thu hồi theo năm tài chính mất.

Thuy3664

Thành viên năng động
Bạn hỏi mấy ông TVGS và Chủ đầu tư đi, các ông ấy có "Đề Cương TVGS" có nói đầy đủ hết về các loại biên bản nghiệm thu áp dụng cho công trình của Bạn đấy. Có khi các ông phê duyệt xong "Đề cương TVGS" thì "cất đi" để "giấu bài" Nhà thầu đấy.

zizpo_hetxang

cảm ơn tất cả. em đã giải quyết được vấn đề. luôn tiện mọi người cho em hỏi.
quy định về sai số cho phép khi đúc cọc và đóng cọc
cảm ơn tất cả mọi người

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới