Xin mẫu chỉ định thầu trong mua sắm hàng hóa

anhvuvcb

Thành viên mới
Bên cơ quan em đang muốn mua sắm một số hàng hóa. Theo kế hoạch đấu thầu đã được phê duyệt thì áp dụng theo hình thức chỉ định thầu. Bác nào có mẫu hồ sơ yêu cầu chỉ định thầu mua sắm hàng hóa cho em xin với ạ. Việc lập hồ sơ yêu cầu chỉ định thầu mua sắm hàng hóa có quy định tại văn bản nào không ạ. Cảm ơn các pác nhiều

hunter225

Quản trị cấp cao
Bên cơ quan em đang muốn mua sắm một số hàng hóa. Theo kế hoạch đấu thầu đã được phê duyệt thì áp dụng theo hình thức chỉ định thầu. Bác nào có mẫu hồ sơ yêu cầu chỉ định thầu mua sắm hàng hóa cho em xin với ạ. Việc lập hồ sơ yêu cầu chỉ định thầu mua sắm hàng hóa có quy định tại văn bản nào không ạ. Cảm ơn các pác nhiều
Bạn tham khảo thêm Luật đấu thầu, luật đấu thầu bổ sung, NĐ 85/2009 Hd luật đấu thầu, nếu là mua sắm hàng hóa bạn đọc thêm Thông tư 05/2010/TT-BKH về việc lập HS mời thầu mua sắm hàng hóa.
Mình gởi thêm bạn 1 số file của việc lập hồ sơ mời thấu nhá.
Chúc bạn thành công !

File đính kèm

• Ho so tu van thau V.2.rar
    406,2 KB · Đọc: 1.861

khuyentai

Thành viên nhiều triển vọng
Mình cũng đang làm gói chỉ định thầu mua sắm hàng hóa mà chưa có mẫu. Căng quá nhỉ !

mrpda87

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình
Trước giờ toàn làm hồ sơ của xây lắp, giờ gặp gói mua sắm hàng hóa thấy lúng túng ghê.
Việc áp dụng hình thức chỉ định thầu với hình thức chào hàng cạnh tranh vẫn chưa rõ ràng. Nhất là hồ sơ yêu cầu của MSHH thì làm theo TT05/BKH (cái này lại là mời thầu MSHH, quá dài), hay là theo cái TT11/BKH nhỉ (nhưng cái này lại là Chào hàng cạnh tranh).
Rất mong được ace quan tâm giải đáp.
Thx!

feokid

Thành viên mới
Theo quy định hiện hành về Mua sắm hàng hóa:
Giá trị gói thầu từ:
Dưới 20tr: Tự xử.
20tr - dưới 100 tr: Chỉ định thầu trực tiếp (ko cần HSYC, HSĐX) thông qua báo giá của ít nhất 03 nhà thầu.
100tr - dưới 500tr: Chào hàng cạnh tranh rút gọn (Theo thông tư 11/2010/TT-BKH)
500tr - dưới 2 tỉ: Chào hàng cạnh tranh (Theo thông tư 11/2010/TT-BKH)
Trên 2 tỉ: Đấu thầu rộng rãi (Theo thông tư 05/2010/TT-BKH)

dongquangthanh

Thành viên có triển vọng
1/ Chào hàng cạnh tranh: Xem Điều 22 - Luật đấu thầu 61.-> Là hình thức chỉ định thầu của MSHH (Soạn theo TT11/2010/TT-BKH .Đây chính là Hồ sơ yêu cầu MSHH)
2/ Trên 2 tỷ : Đấu thầu (Soạn mẫu theo TT05/2010/TT-BKH).

hoangvutuong

Thành viên mới
Bạn tham khảo thêm Luật đấu thầu, luật đấu thầu bổ sung, NĐ 85/2009 Hd luật đấu thầu, nếu là mua sắm hàng hóa bạn đọc thêm Thông tư 05/2010/TT-BKH về việc lập HS mời thầu mua sắm hàng hóa.
Mình gởi thêm bạn 1 số file của việc lập hồ sơ mời thấu nhá.
Chúc bạn thành công !
Bác hunter225 cho cái file nén có đủ các món. Đang tìm thì gặp. Mừng quá. Xin cảm ơn.

4nhslnh

Thành viên mới
Mấy bác làm rồi cho em xin cái mấu" Hồ sơ yêu cầu chỉ định thầu đối mu sắm hàng hóa" với, trong file của bác Hunter225 không có. Theo thông tư 05 thì như là đấu thầu rộng rãi rồi, còn nếu là thông tư 09 về chỉ định thầu ( cái này cho gói xây lắp) thì nó khác nhiều lắm, có những mẫu đơn văn bản về chỉ định thầu rõ ràng chứ ko như thông tư 05. Không biết thông tư nào có mẫu về chỉ định thầu mua sắm hàng hóa nhỉ. sao chỉ có xây lắp và tư vấn. Tư nhiên chọn chỉ định thầu làm chi, làm chào giá cạnh tranh rồi xin thêm hồ sơ quân cho hợp lệ thì nó khác cái gì đâu chứ :(, ko biết làm thế nào

4nhslnh

Thành viên mới
Mới tìm đc cái này
"Trả lời : Về hình thức chỉ định thầu, Thông tư 01/TT-BKH (Phần 8, Mục I) quy định, khi thực hiện chỉ định thầu, chủ dự án phải đưa ra các yêu cầu đối với gói thầu (tương tự như hồ sơ mời thầu). Có thể gọi là "Hồ sơ yêu cầu". Tuy chỉ định thầu là một trong các hình thức lựa chọn nhà thầu song đặc thù là chỉ có một nhà thầu vì vậy trong Hồ sơ yêu cầu, quyết định thành lập tổ chuyên gia, phê duyệt kết quả... đều cần thể hiện là cho hình thức chỉ định thầu để tránh nhầm lẫn với các hình thức lựa chọn khác. "
em là em sẽ ghép cái tt11 về chào hàng cạnh tranh, bỏ chữ cạnh tranh, phần biểu mẫu thay một số mẫu của chỉ định thầu như trong tt 09 về chỉ định thầu cho gói xây lắp. kaka