xin mẫu văn bản giải quyết vấn đề liên quan đến đền bù giải tỏa

kien2222

Thành viên có triển vọng
Hiện mình đang thi công công trình nhưng gặp sự cố là vấn đề đền bù giải phóng mặt bằng không đúng đối tượng dẫn đến tranh chấp đất ngăn cản không cho thi công. Hiện đã làm BB làm việc để xác nhận việc tranh chấp và tạm ngừng thi công. Chủ đầu tư yêu cầu làm báo cáo chậm tiến độ nhưng mình lại chưa nhận được công văn hay văn bản nào về việc chậm tiến độ thi công. vậy mình nên làm công văn đề nghị giải quyết tranh chấp đất đai giải phóng mặt bằng hay làm báo cáo chậm tiến độ. nhờ các bạn tư vấn giùm . nếu có mẫu thì gửi kèm nhé. cám ơn nhiều!

tranhaiduongvc11

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Theo ý kiến của mình bạn nên làm công văn ký giám đốc công ty báo cáo chủ đầu tư về việc tranh chấp mặt bằng (kèm theo biên bản), đồng thời làm báo cáo tiến độ gửi chủ đầu tư vì nguyên nhân mặt bằng tranh chấp dẫn đến chậm tiến độ. Nếu bạn không làm công văn thì chủ đầu tư sẽ không tính tiến độ những ngày chậm cho ban đâu. Kinh nghiệm đi làm thi công gặp những việc liên quan đến việc giải phóng mặt bằng chưa dứt điểm của chủ đầu tư phải thế. Cần thiết bạn chụp ảnh ngày đó cộng thêm ngày nào cũng báo cáo chủ đầu tư để sau nay họp hành có bằng chứng bạn ạ. Mình cũng đã trong trường hợp thế, làm gì cũng phải bằng văn bản mới chắc. Còn biểu mẫu thì mình không có, mình làm công văn và Daily report như bình thường thôi. Mong bạn sớm đạt kết quả tốt.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới