Xin nhờ các cao thủ chỉ bảo giúp cách bỏ đường đỏ quái quỷ này, nó là đối tượng gì vậy?

597335

Thành viên quan trọng (VIP)
Website
giaxaydung.vn
Nhờ các bác tư vấn giúp cho em đường viền màu đỏ nó là đối tượng được tạo như thế nào mà không bỏ được đi (khi vào Boder em chỉ có thể làm nó ẩn đi chứ không bỏ được). Vì nếu không bỏ đi được thì không căn chỉnh được các bảng ở bên trong. Xin vui lòng chỉ chi tiết cách làm. Em xin cảm ơn nhiều.

File đính kèm

• tuan 17, 18, 19.doc
    701,5 KB · Đọc: 277

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Nhờ các bác tư vấn giúp cho em đường viền màu đỏ nó là đối tượng được tạo như thế nào mà không bỏ được đi (khi vào Boder em chỉ có thể làm nó ẩn đi chứ không bỏ được). Vì nếu không bỏ đi được thì không căn chỉnh được các bảng ở bên trong. Xin vui lòng chỉ chi tiết cách làm. Em xin cảm ơn nhiều.
Toàn bộ nội dung (bao gồm cả các bảng) nằm trong một bảng có đường viền màu đỏ. Có lẽ bạn nhầm tưởng file trên dùng chức năng Track Change nên không gỡ được. Muốn bỏ đi thì chỉ copy riêng các nội dung bên trong bảng có đường viền màu đỏ sang một file mới. Đơn giản là thế thôi! :D

File đính kèm

• tuan 17, 18, 19 (repair).doc
    612,5 KB · Đọc: 200

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
Chưa thấy cái file văn bản nào trình bày xấu như cái văn bản này.
Người trình bày cứ tưởng mình hay nhưng lại quá xấu.

humax

Thành viên mới
Cái này chỉ việc bôi đen văn bản rồi vào boder shading rồi chọn none là được mà :d

tuananhce03

<font color="red">Thành viên BQL Diễn đàn</font>
Cái này chỉ việc bôi đen văn bản rồi vào boder shading rồi chọn none là được mà :d
Rất hay, nhưng mà em nghỉ sao người lập tài liệu này sao mà xấu thế không biết.

cuteott

Thành viên sắp lên hạng rất nhiệt tình

Chào bạn 597335: Cái này là đánh văn bản vào bảng trong cái viền màu đỏ. Có lẽ cái viền màu đỏ khi vô tình mà bạn tạo ra lúc nào đó mà không để ý nên khi xữ lý nó không biết cách nào mà vứt nó được. Cái này chỉ đơn giản là bạn chọn những trang cần vứt nó đi, chọn tạo viền và chon không viền là nó biến mất rồi. Bạn làm như hình bên dưới nha. Cái này đơn giản thôi mà.
Chúc bạn thành công.
Bo vien do.jpg

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Cái này là do bác này tạo khung ở phần borders shading đó chứ cái thì chỉ để làm bìa cho đẹp, chắc ấn nhầm nhọt sang trồng trọt sao đây mà, đơn giản thôi chỉ cần bôi đen và vào phần border shading bỏ nó đi, không thì coppy sang file khác là ổn. Còn bác tuananhce03 cái này là giáo án của giáo viên ý chứ em thấy chỗ em mấy vị làm cũng giống cái này cũng lem nhem trình bày khó đọc hay không đúng chuyên ngành của anh em mình không biết.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới