Xin tư vấn giải pháp cải thiện khi CĐT thành lập Ban QLDA.

pkphuong193

Thành viên mới
Xin chào mọi người
Em là sinh viên năm cuối ngành Quản lý xây dựng. Hiện tại em đang làm khóa luận tốt nghiệp đề tài "nghiên cứu mô hình CĐT trực tiếp QLDA". Mọi người cho em hỏi về một số giải pháp để cải thiện hiệu quả mô hình QLDA khi CĐT thành lập Ban QLDA.
Em xin cảm ơn.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Gợi ý cho em giải pháp:
1. Nghiên cứu các Ban QLDA hoạt động có hiệu quả, từ đó tìm ra cơ cấu, bộ máy để tham khảo làm tương tự
2. Lựa chọn các cán bộ có năng lực, trình độ, kinh nghiệm
3. Các cán bộ, đặc biệt là cán bộ trẻ thì phải được đào tạo bài bản, yêu cầu thái độ làm việc nghiêm túc, quyết liệt với công việc, không ngừng nâng cao đạo đức nghề nghiệp, tác phong chuyên nghiệp
4. Trang bị hệ thống thiết bị, công cụ, dụng cụ, máy tính làm việc tốt - huấn luyện sử dụng bài bản
5. Trang bị hệ thống phần mềm QLDA hiệu quả - có bản quyền, được đào tạo sử dụng tốt
6. Liên tục đánh giá kết quả hoạt động để có điều chỉnh, thay đổi
.v.v.

pkphuong193

Thành viên mới
anh có thể cho em hỏi thêm là một công trình chủ đầu tư và nhà thầu chính là một thì phòng QLDA tại công trình có cơ cấu tổ chức gồm những thành viên chức vụ nào ạ? em xin cảm ơn

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới