Xin tư vấn hoàn thiện hồ sơ quyết toán

khanhquoc1

Thành viên mới
Em xin ý kiến mọi người tư vấn giúp em hướng giải quyết
Cơ quan em là một đơn vị nhà nước được đầu tư xây dựng nhà điều hành.
Qua thời gian, qua các đời giám đốc đến nay nhà điều hành đã đưa vào hoạt động
nhưng chưa làm được hồ sơ quyết toán vì một số lý do:
- Bảng khối lượng bổ xung chi phí máy, nhân công chủ đầu tư (đời giám đốc trước) chưa ký.
- Bảng khối lượng phát sinh do thay đổi bổ xung thiết kế chủ đầu tư (đời giám đốc trước) chưa ký.
Nhà thầu đã vào làm việc nhưng vướng ở trên nên hiện giờ không làm được thủ tục. Các anh chị nào đã
trải qua tư vấn giúp em hướng giải quyết với ạ.
Bây giờ xin chữ ký của các đời giám đốc trước là không thể vì không lưu mẫu dấu nữa.

BUI_TAN_VU

Thành viên rất triển vọng
Em xin ý kiến mọi người tư vấn giúp em hướng giải quyết
Cơ quan em là một đơn vị nhà nước được đầu tư xây dựng nhà điều hành.
Qua thời gian, qua các đời giám đốc đến nay nhà điều hành đã đưa vào hoạt động
nhưng chưa làm được hồ sơ quyết toán vì một số lý do:
- Bảng khối lượng bổ xung chi phí máy, nhân công chủ đầu tư (đời giám đốc trước) chưa ký.
- Bảng khối lượng phát sinh do thay đổi bổ xung thiết kế chủ đầu tư (đời giám đốc trước) chưa ký.
Nhà thầu đã vào làm việc nhưng vướng ở trên nên hiện giờ không làm được thủ tục. Các anh chị nào đã
trải qua tư vấn giúp em hướng giải quyết với ạ.
Bây giờ xin chữ ký của các đời giám đốc trước là không thể vì không lưu mẫu dấu nữa.
Theo bạn thì bên bạn là CĐT nên vấn đề này bạn yêu cầu ĐVTC họ làm nhé.heeeeeeeee.Mình có vài ý kiến sau:
Có 2 vấn đề cần giải quyết như sau:
1/ Bảng khối lượng bổ sung chi phí máy, nhân công.
Bạn làm theo trình tự
1.Bảng xác nhận khối lượng để điều chỉnh bổ sung chi phí, nhân công (có xác nhận của CĐT, TVGS, ĐVTC)
2.Đơn vị TVTK sẽ lập dự toán điều chỉnh (CĐT có công văn yêu cầu TVTK lập dự toán điều chỉnh bổ sung) nhưng theo mình thì có này ĐVTC lập rồi sau đó trình cho TVTK nó ký đóng dấu cho nhanh chứ chờ ông này lập thì căng đó).
3.TVTK gởi hồ sơ DTĐC cho CĐT yều cầu thẩm tra TV thẩm tra.............báo cáo thẩm tra cho CĐT.
4. CĐT ra quyết định phê duyệt dự toán điều chỉnh bổ sung.
5. CĐT - ĐVTC ký phụ lục hợp đồng bổ sung.
( cần xem lại điều chỉnh bổ sung chi phí máy, nhân công theo CV, TT nào; lúc lên phiếu giá thanh toán trước có đưa đơn giá điều chỉnh này vào thanh toán không--------> nó sẽ quyết định chữ ký của giám đốc bạn bây giờ nhé)
2/ Bảng khối lượng phát sinh do thay đổi thiết kế ( khối lượng phát sinh)
1. Biên bản xử lý kỹ thuật ( có xác nhận của CĐT, TVGS, ĐVTC, TVTK)
2. Bản vẽ+ dự toán do TVTK lập
3. CĐT yêu cầu TV sẽ thẩm tra dự toán, bản vẽ.
4. CĐT - ĐVTC ký PLHĐ bổ sung.
======> Như thế bạn làm quyết toán được rồi.
Mong có cao kiến để học hỏi thêm.