Xử lý như nào khi biên bản nghiệm thu cần bảng phương pháp kiểm tra có biên bản thì không cần?

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Bạn có gặp tình huống: Trong hồ sơ nghiệm thu công việc của em có biên bản thì cần thể hiện bảng phương pháp kiểm tra có biên bản thì không cần bảng phương pháp kiểm tra.
Em xử lý trong phần mềm QLCL GXD thế nào?

Bạn tải tài liệu đính kèm và thực hiện theo nhé. Qua tình huống này các Kỹ sư GXD lại nghĩ ra cách cập nhật cải tiến thêm 1 chút.

1. Sẽ để luôn 1 mẫu bảng trắng trong Template để sau anh em có thể chọn bảng trắng luôn.
2. Lập trình thêm là nếu gán ký tự # hay gì đó thì công tác tương ứng sẽ trống bảng.

File đính kèm

• QLCL-GXD-co-cong-viec-Bien-ban-can-bang-kiem-tra-co-cong-viec-thi-khong.docx
    459,3 KB · Đọc: 220

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Ngày 08/08/2019 phần mềm QLCL GXD lại được anh/em GXD cải tiến rồi. Nếu công trình của bạn có biên bản nghiệm thu muốn hiện bảng các chỉ tiêu kiểm tra có biên bản lại không, thì bây giờ xử lý quản lý tự động thay đổi trên phần mềm QLCL GXD sẽ dễ hơn:

- Mặc định là hiện bảng các tiêu chí kiểm tra trên biên bản nghiệm thu thì sẵn có trong phần mềm rồi
- Nếu không muốn hiện bảng kiểm tra trong biên bản nghiệm thu nữa chỉ việc:
> Kích phải vào ô gán mẫu và chọn Để bảng trắng hoặc
> Nhập dấu # vào ô gán bảng mẫu bảng cho công việc.

59393

59394

Các bạn cài phần mềm từ ngày 08/08/2019 trở đi sẽ thấy chức năng này. Các bạn cài trước có thể Trợ giúp > Thông tin phần mềm > Update.
Tuy nhiên, với các bạn dùng bản 9.0 từ trước 08/08 có thể phải copy nội dung từ sheet Bieu mau của bản mới sang file công trình mình đang làm.
Bạn Update hoặc cài lại QLCL GXD bản mới xong, bạn mở phần mềm ra, hiện sheet Biểu mẫu trong template mặc định, copy nội dung từ sheet Biểu mẫu mới sang file bạn đang làm là OK.