Ý tưởng về Cách học từ vựng tiếng Anh để nhớ nhanh

votuongvy181097

Thành viên mới
Từ vựng tiếng Anh là một "vấn đề muôn thuở" của nhiều người Việt học tiếng Anh. Không ít bạn vẫn luôn băn khoăn không biết cách học từ vựng tiếng anh như thế nào để tránh tình trạng "học nay mai quên".

Vậy cần học từ vựng tiếng Anh làm sao để nhớ được lâu bây giờ? Mình muốn chia sẻ với các bạn một số mẹo mà mình đã làm thử và thành công.

Trước hết là bạn không nên học từ vựng một cách riêng lẻ mà nên học nó trong một câu ví dụ. Câu ví dụ càng lạ lùng càng hiệu quả bởi vì não của bạn rất thích và "nhớ dai" những thứ vui nhộn hay kỳ dị. Bên cạnh đó, câu ví dụ còn giúp bạn biết cách dùng từ trong câu.

Có thể nói cách học từ vựng tiếng Anh hay nhất là thông qua việc đọc tiếng Anh. Khi phát hiện một từ chưa biết, bạn có thể ghi chú lại từ vựng đó và cả câu văn chứa từ vựng đó luôn.

thuminh

Thành viên mới
Website
www.abay.vn
nên trau dồi từ những từ vựng từ những thứ xung quanh mình , gần gũi với mình hoặc học từ theo lĩnh vực là nhanh nhất ạ

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới