Yêu cầu về chức danh chỉ huy trưởng

doanvanluu

Thành viên năng động
Công trình mình đang thực hiện Tư vấn giám sát yêu cầu chức danh chỉ huy trưởng phải có chứng chỉ, mình phản biện rằng nghị định 12 không có quy định này. Tuy nhiên Tư vấn giám sát nói rằng năm 2014 đã có quy định bắt buộc chỉ huy trưởng phải có chứng chỉ nhưng không nhớ là quy định trong văn bản nào. Kính gửi các anh em trong diễn đàn ai biết về vấn đề này cho mình tham khảo ý kiến. Xin cảm ơn.

onthesun

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Hầu như hồ sơ mời thầu nào cũng yêu cầu chỉ huy trưởng phải có chứng chỉ trải qua lớp đào tạo nghiệp vụ Chỉ Huy trưởng còn chứng chỉ hành nghề chỉ huy trưởng của Sở XD thì chưa thấy bao giờ

barefooter_ce

Thành viên năng động
Theo Luật xây dựng mới số 50 ban hành năm 2014, hiệu lực thi hành 01/01/2015 thì chỉ huy trưởng phải có chứng chỉ hành nghề phù hợp với loại cấp công trình.
Chứng chỉ hành nghề loại 1 do bộ cấp. Chứng chỉ hành nghề loại 2 do sở cấp :)

Chỉnh sửa cuối:

doanvanluu

Thành viên năng động
Theo Luật xây dựng mới số 50 ban hành năm 2015, hiệu lực thi hành 01/01/2015 thì chỉ huy trưởng phải có chứng chỉ hành nghề phù hợp với loại cấp công trình.
Chứng chỉ hành nghề loại 1 do bộ cấp. Chứng chỉ hành nghề loại 2 do sở cấp :)
Cảm ơn bạn nhiều. Nhân tiện cho mình hỏi luôn việc cơ quan cấp chứng chỉ CHT hạng 1, hạng 2 quy định ở điều khoản nào mình tìm hoài ko thấy, hay là quy định ở một văn bản khác.

barefooter_ce

Thành viên năng động
Cảm ơn bạn nhiều. Nhân tiện cho mình hỏi luôn việc cơ quan cấp chứng chỉ CHT hạng 1, hạng 2 quy định ở điều khoản nào mình tìm hoài ko thấy, hay là quy định ở một văn bản khác.
Chắc chắn trong luật mới số 50 có. Vì luật mới đã có thông tư nghị định nào hướng dẫn thi hành đâu ngoại trừ cái ND 32 quản lý chi phí vừa ra xong. Bạn tìm trong mục năng lực hành nghề xây dựng.

knktxd

Thành viên rất năng động
Khoản 3 Điều 148 Chương VIII. Nhưng mà chưa có hướng dẫn chi tiết nội dung này.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới