Ai giúp em định mức chi phí thẩm tra phương án và dự toán khảo sát với

hamlet12388

Thành viên mới
Ai giúp em cách tính chi phí thẩm tra phương án khảo sát đo đạc công trình với :((. Giá trị hạng mục khảo sát là 590tr. Em xin trân thành cảm ơn:x

mantt

Thành viên năng động
Ai giúp em cách tính chi phí thẩm tra phương án khảo sát đo đạc công trình với :((. Giá trị hạng mục khảo sát là 590tr. Em xin trân thành cảm ơn:x
Hiện nay ko có định mức chi phí thẩm tra phương án khảo sát. Bạn phải lập dự toán công việc theo mẫu trong QĐ 957.

31CCD10

Thành viên mới
e cũng đang gặp vấn đề này.e đang thiết kế dự án: lập bình đồ giao thông tuyến đường biển.bên CĐT đòi tính chi phí thẩm tra dự toán và đề cương khảo sát địa hình nhưng e không biết căn cứ hệ số đề cương khảo sát trong văn bản nào cả.phần dự toán thì có trong qđ 957. cồn đề cương e bó tay. anh chị diễn đàn giúp e thắc mắc này với. thanks.

31CCD10

Thành viên mới
nếu khảo sát địa hình đường biển thì mình nên căn cứ quuy trình quy phạm nào.e căn cứ quy trình thủy lợi vì e không tìm thấy quy trình khảo sát địa hình đường biển

khoacd2a

Thành viên mới
Các bác cho em hỏi khi nào cần phải đo vẽ bình đồ tuyến đường? Giao thông nông thôn khi khảo sát cần phải đo vẽ bình đồ không? căn cứ pháp lý ở văn bản nào xin cảm ơn!

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới