Bổ sung thêm sheet thống kê thép vào Dự toán GXD Chiến Thắng

DutoanGXD

SmartSoftware
Chúng tôi bổ sung mẫu thống kê thép vào Dự toán GXD Chiến Thắng như file đính kèm.

Đây là 1 bảng thống kê thép đơn giản với các hàm được thiết kế tối ưu và khoa học do tác giả Nguyễn Thế Anh đúc kết. Các bạn học viên chưa biết dùng hàm Vlookup và hàm Sumif để thống kê cốt thép có thể tải biểu mẫu này để tham khảo.

Sheet này sẽ được để ẩn, khi nào cần dùng thì các bạn chỉ việc chọn lệnh unhide sheet của Excel.

Vì chính bạn là người sử dụng Dự toán GXD, để thuận tiện cho công việc của các bạn, hãy góp ý để hoàn thiện thêm những gì bạn cần bổ sung.

File đính kèm

• Tkethep.xls
    40,5 KB · Đọc: 239
Last edited by a moderator:

DutoanGXD

SmartSoftware
Với version 2 của sheet thống kê cốt thép chèn vào Dự toán GXD Chiến Thắng tác giả đổi bảng tra khối lượng thép sang dạng ngang, đổi hàm Vlookup thành Hlookup.
Mục đích để các bạn tiện chèn thêm cả dòng vào bảng thống kê thép mà không làm ảnh hưởng đến bảng tra khối lượng thép.

Các bạn cũng có thể tham khảo file đính kèm để tìm hiểu và so sánh giữa hàm Vlookup và Hlookup trong Excel.

Nếu phát hiện sai sót gì xin phản hồi để chúng tôi hiệu chỉnh.

File đính kèm

• Tkethep-V2.xls
    41,5 KB · Đọc: 200

tienhy8385

Thành viên mới
Tính như vậy thi công thực tế không đủ thép, bạn không tính khoảng cách nối cốt thép.Trong trường hợp dầm móng có chiều dài >11,7 m thì bạn không nối cốt thép a

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Tính như vậy thi công thực tế không đủ thép, bạn không tính khoảng cách nối cốt thép.Trong trường hợp dầm móng có chiều dài >11,7 m thì bạn không nối cốt thép a
Phần mềm tính toán theo số liệu bạn nhập vào. Chiều dài cốt thép và đoạn nối cốt thép bạn nhập công thức vào ô chiều dài thanh thép. Đủ hay không đủ là do bạn - người sử dụng.

dvthi48lt

Thành viên mới
Thống kê thép có tính mối nối

Download nhiều mà chưa có đóng góp gì. Nay mình tặng các bạn tham khảo file TK thép mình làm!

File đính kèm

• TK THEP PS.B.rar
    82 KB · Đọc: 197