Bản vẽ + dự toán chi phí nhà phố 4 x13 m

• Khởi xướng duysadec
  • Ngày gửi
D

duysadec

Guest
dear các bậc tiền bối,
mình tên là duy, hiện ở tp hcm, mong các bác tư vấn dùm:

mình đang có miếng đất 4 x15 m (nhà phố) theo quy định em được xây tối đa 3 tấm + chừa sân 2 m, phần xây dựng 4x13 m.

Kinh phí hiện nay có 400 tr, mong các bác tư vấn nên xây dựng như thế nào vừa hợp với túi tiền + đẹp (hihihiihhii)

Xin vui lòng giúp duy , gửi file đến duy@aglvietnam.com

tks !

T

tantuan

Guest
Với kinh phí hiện có của bạn mình nghĩ chỉ xây được trệt, 1 lầu, sân thượng và chuồng cu à ( nếu là nền đất tốt ).
Bạn muốn nhờ mọi người tư vấn thì hãy nói rõ hơn về nhu cầu của mình như: số phòng ngủ, WC, ...
Tốt nhất mình nghĩ bạn nên thuê 1 đơn vị tư vấn thiết kế ( or cá nhân ). Bạn sẽ có tất cả từ hồ sơ thiết kế thi công đến dư toán chi tiết, ...

D

duysadec

Guest
dear,
tks vì đã reply, mình chỉ cần 2 phòng ngủ + 1 phòng khách ( hiện đang sống độc thân). mình đang lo là chỉ với 400 tr xât nhà lở có phát sinh hơn con số đó thì thật sự rất là (mệt ).

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
dear,
tks vì đã reply, mình chỉ cần 2 phòng ngủ + 1 phòng khách ( hiện đang sống độc thân). mình đang lo là chỉ với 400 tr xât nhà lở có phát sinh hơn con số đó thì thật sự rất là (mệt ).
Với diện tích và số tiền đầu tư ban đầu như vậy , bạn có thể xây 1 trệt + 1 lầu chắc đủ.
Bạn tham khảo mẫu nhà sau ( của các thành viên khác gửi lên diễn đàn trước đây).

File đính kèm

• Mau 1.rar
    427,2 KB · Đọc: 12.464
T

thanh_gt09

Guest
mình đang dự tính xây nhà cấp 4, diện tích 4x14, một phòng. một lững, một WC. Mong được mọi người giúp đở dùm. cám ơn rất nhiều ( bảng thiết kế và tổng chi phí )

cuocdoi123456789

Thành viên có triển vọng
dự toán công trình

Mình gởi cho các ban file dự toán công trình để tham khảo nè . Gấp quá nên mình chưa gởi bản vẽ kịp hẹn bạn lan sau hen .

File đính kèm

• DU TOAN CÔNG TRINH in nôp.xls
    477 KB · Đọc: 5.453

hungtyha

Thành viên mới
Mình gởi cho các ban file dự toán công trình để tham khảo nè . Gấp quá nên mình chưa gởi bản vẽ kịp hẹn bạn lan sau hen .

Cảm ơn anh. CÔng trình này to quá, nhà mấy lầu vậy? Anh có DT của nhà phố nhỏ hơn ko? khoảng hai tầng thôi, dt sủ dụng 150m2, có thì cho bọn em tham khảo nhé!!

Last edited by a moderator:

nguyenminhhoa

Thành viên có triển vọng
dear các bậc tiền bối!
mình tên là Hòa, hiện ở Quảng Bình, mong các bác tư vấn dùm:

mình đang có miếng đất 10 x15 m (có 02 mặt tiền-hướng ra đường chính đó mà) Em cần thiết kế một ngôi nhà theo kiểu nhà vườn trên khu đất nói trên, nhà 02 tầng: Tầng 1 bố trí 01 phòng khách, 02 phòng ngủ và 01 phòng bếp; tầng 2 bố trí 02 phòng ngủ, một phòng thờ và ban công (bố trí phòng WC khép kín với phòng ngủ và phòng bếp).

Kính mong các bác tư vấn cho E với nhé!nếu có sẵn mẩu nào đó thì gửi cho tham khảo với nhé!
Xin vui lòng giúp Hòa , gửi file đến minhhoactqb@yahoo.com

huong37

Thành viên rất triển vọng
Bản vẽ và dự toán nhà

Anh ơi anh hẹn lần sau là khi nào vậy:confused: Khi nào có thời gian mong anh gửi bản vẽ đi kèm dự toán này cho cả nhà tham khảo được không. Chân thành cảm ơn anh!

nho chuc

Thành viên mới
Xin bản vẻ kèm

Cảm ơn bạn đã cho mình xem tài liệu dự toán công trình quận Bình Thạnh bạn làm ơn cho minh xin bản vẻ để tham khảo luôn nhé. OK

H

hieutran122386

Guest
Day dung la trang minh can

chào mọi người vào đây thiệt quá xá đúng. :D
cả nhà mình đang rất phân vân không biết làm thế nào để xin giấy phép xây dựng cho nhanh và ngân hàng chiu cho mượn đủ số tiền xây dựng đây. các anh biết thì hiến kế giúp nhé
nhà mình tính xây sữa lại 2 tấm rưỡi.( 1 trệt 1 lửng 1 lầu : 4 phòng ngủ, moi tang 1 wc ko tinh lửng)hoặc 3 tấm.:"> tai vi đại gia đình ở nên cần tận dụng tối đa diện tích. các nhà thầu mời đến ra gia khoảng 450 - 500 đấy mà nhà mình loay hoay kiếm ngân hàng cho mượn hoài . vướng cái chỉ vay duoc 70% thôi vậy khi xin giấy phép xây dưng thế nào đây các anh.
anh nào có thể vẽ cho vài mẫu nhà đon giản giúp nhé 6m*6m nhung diện tích đất khoảng 39m2 đấyx(. o tp ho chi minh

chết quên cái mail mochiru2001@yahoo.com
hoặc tranhieu_1223@yahoo.com.vn

hungvina16

Thành viên rất tuyệt vời
.....nhà mình tính xây sữa lại 2 tấm rưỡi.( 1 trệt 1 lửng 1 lầu : 4 phòng ngủ, moi tang 1 wc ko tinh lửng)hoặc 3 tấm.:"> tai vi đại gia đình ở nên cần tận dụng tối đa diện tích......
anh nào có thể vẽ cho vài mẫu nhà đon giản giúp nhé 6m*6m nhung diện tích đất khoảng 39m2 đấyx(. o tp ho chi minh
Gửi Bạn tham khảo mẫu nhà nhỏ , đất 6x6m, 1 trệt + 2 lầu ( sưu tầm từ mạng).

File đính kèm

• HSXP1.DWG
    289 KB · Đọc: 1.944
  • HSXP2.DWG
    731,3 KB · Đọc: 1.653
  • HSXP.DWG
    579,1 KB · Đọc: 1.515

the aq

Thành viên mới
Chào các anh! Tôi có nhà rất cũ, muốn xây lại hoàn toàn, diện tích nhà là 8,85m x 23, do nền móng trước đây là nhà sàn, không phải đất khu dân cư, móng yếu vì vậy tôi muốn xây nhà như sau: Mặt tiền chia ra 2 phần, ngang 3m là phần đi xuống hầm sâu khỏang 1,5m(đủ để xe hơi xuống, hầm cao 3m có được không?), 5,85m mặt tiền còn lại là cầu thang lên cao khỏang 1,5m, đổ 1 tấm lửng hết hòan tòan diện tích trống để kinh doanh, xây 2 nhà vệ sinh và trang trí để làm quán, còn tầng hầm cũng xây 2 phòng và 1 nhà vệ sinh kết hợp vửa ở vừa làm bãi đậu xe.để tiết kiệm chi phí nên tầng hầm ở lót gạch thường thôi vì không có nhiều tiền, vả lại tầng lửng nếu lợp máy Tol thì chi phí so với đổ phân nửa còn phân nửa lộng kiếng che đẹp thi chênh lệnh với nhau là bao nhiêu? mong các anh cho xem vài mẫu vẽ để có thể thao khảo, tôi ở Châu Đốc, An Giang, xin cho tôi mẫu thiết kế để tính chi phí!

N

nhat_structure_Cideco

Guest
Em có cái miếng đất 4*12m........chưa biết thiết kế seo>>>nhà phố...

hoangtungvl2

Thành viên mới
ban ve nha 3*10

tôi có miếng đất 3*10 ,diện tích quá nhỏ nhưng nhà lại có tận 5 thành viên.các bác có thể cho tôi tham khảo một vài bản vẽ phù hợp với diên tích này ko.với 400K,nguyên vọng của tôi la muốn xây 1 tầng co 2 phòng ngủ,1wc.các bác giúp tôi nhé!tôi xin cảm ỏn

lnvtrung

Thành viên mới
Nhà cấp 4

Tôi có đất 5x17m muốn xây nhà cấp 4, 1 phòng khách, 2 phòng ngủ, 01 nhà vệ sinh và 01 nhà bếp. Nhờ các bác tư vấn giúp mẩu nhà, và kinh phí xây dựng.
mail: lnvtrung@gmail.com

Lah

Thành viên rất năng động
Em hỏi các bác việc về giá thiết kế. Đầu việc như sau:
Nhà đã xây thô 8 tầng kể cả tầng hầm. Thiết kế làm công tác chuyển từ công năng nhà khách sạn mini (5 phòng 1 tầng) thành nhà cho tây thuê (02 phòng, 1 phòng 1 tầng). Hoàn thiện kiến trúc bao gồm những việc như các vị trí lát, ốp, sàn gỗ, mặt đứng kính (ko chi tiết), lan can cầu thang, trần thạch cao... Đồng thời làm hoàn thiện nội thất như kê tủ gỗ, giá sách, quầy bar...
Thế với việc này ở Vn khoảng bao tiền các bác. Tốt nhất tính theo m2 đi. Nhà này khoảng 130m2x8. Các bác báo giá chuẩn giúp em nhé, em ko làm tk nên vụ này bó tay. Cảm ơn mọi người nhiều.

K

kieunmht

Guest
xin bản vẽ và dự toán nha

Mình có nền đất 5x20m, kinh phí có khoảng 250 triệu các bạn tư vấn giúp mình nên xây ngôi nhà thế nào. cho minh xin bản vẽ thiết kế và dự toán nha, cám ơn nhiều

linhgaynhom

Thành viên mới
Xin bản vẽ và bảng dự toán chi tiết

MÌNH CÓ MẢNH ĐÂT 3mx10m BẠN NÀO CÓ FILE BẢN VẼ VÀ BẢNG DỰ TOÁN KIỂU NHÀ NHƯ THẾ NÀY KHÔNG CHO MÌNH XIN THAM KHẢO VỚI. CAM ON TRƯỚC NHA,