Bất cập quá các bác cho em hỏi tý nha?

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Em làm bên chủ đầu tư hôm nay em đi kiểm tra đột xuất công trình về vật liệu theo Dự toán là Bút Sơn " XM Trung ương", thực tế nhà thầu lại dùng XM Thanh Liêm. Khi em gọi cho nhà thầu thì họ nói đó là Xm trung ương mà em tìm hiểu rồi thấy XM đó chưa có tên tuổi gì mà nhà thầu khăng khăng la XM trung ương... Mà kỹ, mỹ thuật thì xấu vô cùng theo các bác em lên làm thế nào. Em thì muốn đập đi làm lại nhưng sếp thì .... Đá thúng đụng nia các bác ak.. Em thấy khó xử quá mong các bác cho em lời khuyên. Em cảm ơn các bác:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<

tuan7788

Thành viên sắp lên hạng Rất năng động
Website
dinhphutuan.come.vn
chắc bạn mới đi làm rùi, về xi măng phải dùng đúng mác và xi măng yêu cầu, nhưng phải để ý nó thuộc cấu kiện j bê tông hay xây trát, và mác xi măng

nguyenxuandoi

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
Em làm bên chủ đầu tư hôm nay em đi kiểm tra đột xuất công trình về vật liệu theo Dự toán là Bút Sơn " XM Trung ương", thực tế nhà thầu lại dùng XM Thanh Liêm. Khi em gọi cho nhà thầu thì họ nói đó là Xm trung ương mà em tìm hiểu rồi thấy XM đó chưa có tên tuổi gì mà nhà thầu khăng khăng la XM trung ương... Mà kỹ, mỹ thuật thì xấu vô cùng theo các bác em lên làm thế nào. Em thì muốn đập đi làm lại nhưng sếp thì .... Đá thúng đụng nia các bác ak.. Em thấy khó xử quá mong các bác cho em lời khuyên. Em cảm ơn các bác:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<
Ô, thế bác không nghiệm thu vật liệu đầu vào à?
Bác phải xem lại hồ sơ dự thầu, kết quả thí nghiệm...
Không phải bác muốn đập là đập đi được.

NNVP

Thành viên rất nhiệt tình
Công trình của bạn có TVGS chứ?
Điều bạn phát hiện thực tế như vậy có nghĩa nhà thầu tự ý làm sai. Trước hết bạn nên lập một biên bản hiện trường về vấn đề nhà thầu tự ý sử dụng các nguồn vật liệu không đúng tiêu chuẩn và điều kiện kỹ thuật của công trình. Sử dụng vữa không đúng theo cấp phối thiết kế. Do đó theo nghị định 209 bạn có quyền từ chối nghiệm thu đối với khối lượng thi công trên. Mình không hiểu sếp bạn bực vì lý do gì. Nhưng tôi nghĩ do sự giám sát và quản lý không chặt của cấp dưới thôi.
Việc nhà thầu mà tự ý thi công như tình huống của bạn nêu? Bạn hoàn toàn có quyền yêu cầu dỡ bỏ với khối lượng thi công không đúng quy trình đó.

bqldagnnvbv

Em mới đi làm 2 năm thôi! Nhưng ý em ở đây là bên em cũng có thuê TVGS nhưng còn nghiệm thu vật liệu và đầu vào thì bên thi công tự ý và cũng ko có phiếu yêu cầu nghiệm thu vật liệu cho TVGS và chủ đầu tư lên em muốn hỏi các bác là giải quyết vấn đề này ntn đó mà

Xe Dap Oi

Theo tôi nếu góc độ bạn là quản lý cấp trên hoặc kiểm tra chéo, thì yêu cầu cho kiểm tra các phiếu yêu cầu nghiệm thu vật liệu đầu vào, văn bản chấp thuận của chủ đầu tư về chủng loại vật tư đưa vào công trình. Nếu thiếu những cái cơ bản đó bạn chụp ảnh và lập biên bản báo cáo cấp trên cho ý kiến xử lý. :-w

haophuong80

Thành viên rất quan trọng (VIP)
1.Theo tôi nghĩ bạn đang đứng ở vai trò chủ đầu tư hoặc BQL ( thay mặt chủ đầu tư ) được phép thuê đơn vị TVGS. Nếu như vậy trách nhiệm được thực hiện theo Điều 21 của Nghị định 209/2004/NĐ-CP.
2. Trong quá trình thi công nhà thầu phải có phiêu yêu cầu nghiệm thu được gửi đến chủ đầu tư ( BQL ), chủ đầu tư (BQL) tổ chức nghiệm thu.
3. Trong trường hợp nhà thầu tự ý đưa vật tư vật liệu chưa được sự đồng ý, kiểm tra chủ đầu tư ( BQL ) có quyền lập biên bản xử lý ( khi chủ đầu tư nghi ngờ về chất lượng có thể thuê đơn vị kiểm định độc lập kiểm tra )
4. Trong trường hợp này bạn nên đề nghị TVGS làm đúng chức năng nhiệm vụ theo quy đinh.
5. Nếu thấy bất thường có thể đình chỉ thi công, tổ chức hội nghị đánh giá sai phạm làm cơ sở xử lý theo quy định pháp luật.

the huan

Thành viên rất triển vọng
Em làm bên chủ đầu tư hôm nay em đi kiểm tra đột xuất công trình về vật liệu theo Dự toán là Bút Sơn " XM Trung ương", thực tế nhà thầu lại dùng XM Thanh Liêm. Khi em gọi cho nhà thầu thì họ nói đó là Xm trung ương mà em tìm hiểu rồi thấy XM đó chưa có tên tuổi gì mà nhà thầu khăng khăng la XM trung ương... Mà kỹ, mỹ thuật thì xấu vô cù6ng theo các bác em lên làm thế nào. Em thì muốn đập đi làm lại nhưng sếp thì .... Đá thúng đụng nia các bác ak.. Em thấy khó xử quá mong các bác cho em lời khuyên. Em cảm ơn các bác:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<
L
Lập biên bản ghi nhận yêu cầu tvgs ký vào, về báo sếp theo cách buộc sếp trả lời yes or no hướng sếp theo cách xử lý của mình( em thấy xài vật liệu này cũng được nhưng giá thành thấp hơn vật liệu trong dự thầu đơn vị thi công không biết có báo anh chưa ....), sếp nào cũng đặt cao yêu cầu kỹ, mỹ thuật hết thử đi chiêu này hữu dụng lắm

bqldagnnvbv

Em cũng đã lập biên bản tạm ngừng thi công đổ bê tông. Hôm vừa rùi em cung TVGS vào kiểm tra và đi tới thống nhất là niêm phong đoạn kênh BT đã đổ và nghiệm thu phần nền móng tiếp theo và bắt nhà thầu phải dùng xi măng đúng chủng loại. Thanhks tất cả các bác nha.. Chúc các bác thành công=D>=D>=D>