Bù giá xăng dầu.

Brutal

Thành viên nhiều triển vọng
Chào các bạn, xin hỏi các bạn 1 vấn đề như sau:
Công trình chúng tôi đang thi công tại vùng II- Hà nội, thời điểm đấu thầu đã áp dụng TT05/2009/TT-BXD. Hệ số chi phí máy là: 1.18. Trong thông tư 05 nói rõ hệ số này đã tính đến giá xăng dầu phù hợp với thời điểm quý I/2009.
Hiện tại chúng tôi muốn tính toán bù giá xăng dầu: Bù giá xăng dầu được tính toán theo công thức sau: Bù giá XD= DM ca máy * Nhiên liệu tieu hao/1ca * (Giá xăng dầu theo thông cáo báo chí Tổng Cty Xăng Dầu thời điểm hiện tại - Giá xăng dầu theo thông tư 05).
Các bạn cho hỏi giá xăng dầu theo thông tư 05 là bao nhiêu???
Công thức tôi tính bù giá đã đúng chưa??
Thanks all.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Chào các bạn, xin hỏi các bạn 1 vấn đề như sau:
Công trình chúng tôi đang thi công tại vùng II- Hà nội, thời điểm đấu thầu đã áp dụng TT05/2009/TT-BXD. Hệ số chi phí máy là: 1.18. Trong thông tư 05 nói rõ hệ số này đã tính đến giá xăng dầu phù hợp với thời điểm quý I/2009.
Hiện tại chúng tôi muốn tính toán bù giá xăng dầu: Bù giá xăng dầu được tính toán theo công thức sau: Bù giá XD= DM ca máy * Nhiên liệu tieu hao/1ca * (Giá xăng dầu theo thông cáo báo chí Tổng Cty Xăng Dầu thời điểm hiện tại - Giá xăng dầu theo thông tư 05).
Các bạn cho hỏi giá xăng dầu theo thông tư 05 là bao nhiêu???
Công thức tôi tính bù giá đã đúng chưa??
Thanks all.
Mời bạn xem bảng thống kê ở bài viết sau để biết giá xăng dầu tại thời điểm quý I/2009.
Theo TA công thức như sau:
Giá trị bù giá xăng dầu (từ thông tư 05 tới mặt bằng hiện tại) = Khối lượng * ĐM ca máy * Nhiên liệu tiêu hao 1 ca * (Giá xăng dầu tại thời điểm hiện tại - Giá xăng dầu theo thông tư 05)

Brutal

Thành viên nhiều triển vọng
Bác TA cho hỏi luôn là thông cáo báo chí của Tổng Petrolimex mua hoặc lấy ở đâu? Cảm ơn bác rất nhiều. Năm mới chúc bác và gia đình mạnh khỏe, phát tài phát lộc.

sanhsuman

Thành viên có triển vọng
Bác TA cho hỏi luôn là thông cáo báo chí của Tổng Petrolimex mua hoặc lấy ở đâu? Cảm ơn bác rất nhiều. Năm mới chúc bác và gia đình mạnh khỏe, phát tài phát lộc.

Vào trang www. petrolimex.com.vn là thấy ngay ma` :)

H

Huu Nghia

Guest
Giá xăng dầu theo Thông tư 05/2009/TT-BXD là giá xăng dầu tại thời điểm ngày 1/1/2009.