Các Bác cho e hỏi chút ạh

to10phukhanh

Thành viên nhiều triển vọng
Cô Em mới làm nhà (Biệt thự) xong.Công trình này khoán nhân công vật liệu thì Cô em tự lo.công trình đã hoàn thành.có phát sinh tăng 1 số khối lượng nên phát sinh công của ĐVTC.Nhưng lại ko có ký hợp đồng, ko có biên bản nghiệm thu khối lượng hoàn thành trước.giờ làm Quyết toán Đơn vị thi công lấy giá ốp gạch cao quá từ 400k - 800k ốp tường và cột.giờ em phải làm sao ạh? xin các Bác chỉ e.Em cảm ơn nhiều!!!

nguyenhuutrinh

Quản trị cấp cao
Làm theo kiểu mà người người vẫn làm... nhà nhà vẫn làm.

Cô Em mới làm nhà (Biệt thự) xong.Công trình này khoán nhân công vật liệu thì Cô em tự lo.công trình đã hoàn thành.có phát sinh tăng 1 số khối lượng nên phát sinh công của ĐVTC.Nhưng lại ko có ký hợp đồng, ko có biên bản nghiệm thu khối lượng hoàn thành trước.giờ làm Quyết toán Đơn vị thi công lấy giá ốp gạch cao quá từ 400k - 800k ốp tường và cột.giờ em phải làm sao ạh? xin các Bác chỉ e.Em cảm ơn nhiều!!!
Chào bạn. Vốn tư nhân, tự bà cô của bạn quyết định.

Đơn giá công việc này, theo tôi, bạn tham khảo một số công trình tương tự ở khu vực cùng thời điểm. Nếu tốt bụng thì thanh toán cho họ theo đơn giá thị trường như vậy. Nếu thương người thì thanh toán cho họ theo đơn giá đề nghị. Và cuối cùng, nếu không thích, dùng chiêu xã hội đen, trả giá thấp hơn nhiều so giá mặt bằng chung của thị trường cùng thời điểm. Đơn giản thôi mà.

to10phukhanh

Thành viên nhiều triển vọng
cám ơn Bác nhiều !!! có lẽ e thanh toán theo giá thị trường vậy.