Các bác cho em hỏi về Landing Valve với

nemo512

Thành viên mới
Em đang làm phần chữa cháy cho tào nhà 27 tầng. khi thiết kế phần chữa cháy vách tường em gặp 1 số khó khăn nhờ các bác tư vần cho em một chút:

Với các tầng phía dưới áp lực trên đường ống rất lớn (h=140m) cần phải giảm áp trước khi ra tủ chữa cháy.
Nhưng khi xem qua thiết kế của bọn nước ngoài em thấy nó dùng cái Landing valve trước đó không có van giảm áp gì cả. :confused:lên thắc mắc quá. Bác nào biết chỉ cho em với. Thanks các bác rất nhiều.

K

kienhanoi

Guest
Landing Valve

Landing Valve la loai van can bang. Nhung tao nha cao tang theo chuan cua nuoc ngoai deu phai dung loai van nay ca, no ap dung cho PCCC va he thong nuoc sinh hoat cua moi tang. Binh thuong nha cao tang thuong nuoc o nhung tang duoi mang, tang tren yeu. KHi dung van can bang nay se lam cho he thong nuoc trong toa nha tu tang thap den tang cao co ap suat nuoc chay la bang nhau, nen nguoi ta su loai van nay la dung va hop ly.
Chung toi la Cty SMYANG VALVE dong tai Han Quoc chuyen cung cap van cac loai dung cho dan dung va cong nghiep, Hien o Viet Nam chua co mot nha may nao san xuat van cong nghiep dung tieu chuan ca. Ban muon biet them chi tiet co the vao web cua chung toi:
samyangvalve.com chon muc tieng Anh de biewt ro hon
hoac co the lien he voi toi
Tran KieN
SAMYANGVALVE
HP: 01669279462
hoac dia chi mail
kienhanoi@yahoo.com
kien78@hotmail.com

Toi san sang giai dap thac mac cua ban.