Các quy trình trong TVGS

tqd_1986

Thành viên rất triển vọng
Em chào các bro!
Cho em xin một số tài liệu nhá!:D
Em thấy một số các quy trình thường viết gồm các mục sau:
1. Mục đích (Purpose)
2. Phạm vi áp dụng (Scope)
3. Trách nhiệm (Responsibilities)
4. Sơ đồ dòng chảy quá trình (Flow chart)
5. Mô tả (Description)
6. Phụ lục (Appendix)
Một số quy trình có thể thêm phần Định nghĩa (Definition) hoặc Tham khảo (Ref) nữa. Mỗi quy trình thường khoảng chục trang, dễ hiểu.
Công việc em bây giờ đòi hỏi em phải có một số quy trình về kiểm tra nghiệm thu cọc khoan nhồi, tường vây, quy trình kiểm tra nghiệm thu phần ngầm, phần thân, phần hoàn thiện, phần cơ điện... (Em đang làm TVGS)
Các bro ai có share cho em với nhé.
Em cám ơn nhiều nhiều :D

NGUYỄN CHÍ TÂM

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Tiêu chuẩn nghiệm thu cọc khoan nhồi

Mình không biết sẽ giúp được gì cho bạn. MÌNH chỉ có TCXD 206 1998. Mình góp ý bạn nên đề xuất CĐT gửi cho Bạn hồ sơ Trúng thầu của ĐVTC trong đó có biện pháp tổ chức thi công. Bạn theo đó mà lập nên một quy trình theo từng giai đoạn. Thí dụ: phần cọc thì nghiệm thu theo tiêu chuẩn 206, phần móng thì 4453. ..v..v hi vọng sẽ giúp được gì cho bạn.

File đính kèm

• 17-TCXD 206-1998.pdf
    208,9 KB · Đọc: 391

tqd_1986

Thành viên rất triển vọng
Mình không biết sẽ giúp được gì cho bạn. MÌNH chỉ có TCXD 206 1998. Mình góp ý bạn nên đề xuất CĐT gửi cho Bạn hồ sơ Trúng thầu của ĐVTC trong đó có biện pháp tổ chức thi công. Bạn theo đó mà lập nên một quy trình theo từng giai đoạn. Thí dụ: phần cọc thì nghiệm thu theo tiêu chuẩn 206, phần móng thì 4453. ..v..v hi vọng sẽ giúp được gì cho bạn.
Cảm ơn bạn nhiều! Nhưng nếu bạn có các quy trình ấy thì share cho mình với nhé! :x

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới