Các văn bản liên quan đến tư vấn quản lý dự án

• Khởi xướng tuanvec
  • Ngày gửi
T

tuanvec

Guest
Có Bác nào có văn bản thông tư... nói về tư vấn QLDA chỉ cho mình với.

S

sxddienbien

Guest
Văn bản quy định về tư vấn quản lý dự án

Theo mình biết hiện nay chưa có văn bản nào dành riêng cho tư vấn quản lý dự án mà bạn phải tìm đọc trong NĐ16, NĐ112,ND99, TT12/2005/TT-BXD, TT02/2007/TT-BXD. Chúc bạn thành công.

NGUYEN VAN HOA

Thành viên nhiều triển vọng
Những vấn đề về BQLDA

Minh đang là một kỷ sư XD mình đang làm việc cho một Ban QLDA của một sở ban ngành, mình được sở ký hợp đồng lao động ngắn hạng với mức lương là 1500000 đồng.mình bắt đầu ký hợp đồng từ tháng 9 năm 2006.nhưng khi tháng 10 /2006 thì mức lương cơ bản của nhà nước tăng lên nhưng khi mình ký hợp đồng lại từ tháng 1/2007 thì sở này không tăng mức lương của mình mà vẫn giữ nguyên,nhưng hiên tại đến tháng 1/2008 mình lại ký tiếp hợp đồng nữa.mình xin hỏi các bạn là mình có được quyền đòi tăng lương theo hệ số tăng lương của nhà nước không vậy, các bạn nào có cao kiến gì hay xin góp ý cho minh nhé vì mình cảm thấy nếu không lên lương thì mình quá thiệt thòi lắm.xin nói rõ hơn là mình ký hợp đồng với sở đó thôi chứ mình không nằm trong hợp đồng do Sở Nội vụ quản lý,xin các ban góp ý cho nhé, cảm ơn.

L

lestrong

Guest
Minh đang là một kỷ sư XD mình đang làm việc cho một Ban QLDA của một sở ban ngành, mình được sở ký hợp đồng lao động ngắn hạng với mức lương là 1500000 đồng.mình bắt đầu ký hợp đồng từ tháng 9 năm 2006.nhưng khi tháng 10 /2006 thì mức lương cơ bản của nhà nước tăng lên nhưng khi mình ký hợp đồng lại từ tháng 1/2007 thì sở này không tăng mức lương của mình mà vẫn giữ nguyên,nhưng hiên tại đến tháng 1/2008 mình lại ký tiếp hợp đồng nữa.mình xin hỏi các bạn là mình có được quyền đòi tăng lương theo hệ số tăng lương của nhà nước không vậy, các bạn nào có cao kiến gì hay xin góp ý cho minh nhé vì mình cảm thấy nếu không lên lương thì mình quá thiệt thòi lắm.xin nói rõ hơn là mình ký hợp đồng với sở đó thôi chứ mình không nằm trong hợp đồng do Sở Nội vụ quản lý,xin các ban góp ý cho nhé, cảm ơn.

Mình ko hiểu lắm về Hợp đồng lao động, tuy nhiên theo mình biết thì khi thử việc mức lương trả là cố định theo Hợp đồng thử việc và trong Hợp đồng này quy định rõ thời gian thử việc là bao lâu, sau thời gian thử việc nếu thực hiện tốt công việc được giao sẽ tiến hành ký dài hạn. Vấn đề của bạn mình nghĩ bạn nên có 1 bản tường trình về quá trình công tác, về kết quả công việc được giao và mong muốn về mức lương có thể có được tương xứng với công việc đảm nhận đến Lãnh đạo BQLDA bạn đang công tác để được giúp đỡ.
Đôi điều chia sẽ cùng bạn! Chúc bạn thành công!

T

td.bitexco

Guest
Hợp đồng lao động

Vậy thì bạn phải xem kỹ lại nội dung HĐLĐ của bạn thuộc loại nào và điều khoản lương trả như thế nào. Mình xin có ý kiến như sau : Nếu là loại hợp đồng lao động đơn thuần (bạn không phải là công chức/viên chức) mà chỉ làm theo thời gian ngắn hạn (ký năm một) thì lương của bạn được thỏa thuận giữa hai bên và có thể không trả theo thang bậc lương của nhà nước do đó trường hợp này bạn không được điều chỉnh là đúng. Nếu bạn ký HĐ mà trong đó hệ số lương của bạn được xác định theo thang bảng lương công nhân viên chức thì khi lương tối thiểu tăng bạn cũng sẽ được tăng lương theo. Lưu ý là các trường hợp ký HĐ "thời vụ" thì chỉ chú ý đến số lương tối thiểu người lao động được hưởng chứ không xác định hệ số lương trong đó.

K

khanhme01

Guest
Nguyen Van Hoa

Hợp đồng của bạn là hợp đồng lao động được giao kết thuộc loại hợp đồng lao động xác định thời hạn (từ đủ 12 tháng đến 36 tháng), hiện nay là thời hạn thứ 2 và là hạn cuối bạn được ký kết hợp đồng lao động xác định thời hạn. ở loại hợp đồng lao động này tiền công của bạn là sự thỏa thuận giữa hai bên ký hợp đồng phù hợp với công việc mà bên thuê giao cho bạn. Không thuộc phạm vi điều chỉnh của NĐ166/2007/NĐ-CP ngày 16/11/2007.

D

Doimoi

Guest
Bạn cần phân biệt loại hợp đồng

Cái này hay đấy, liên quan đến quyền lợi của mình mà nhiều khi chẳng ai để ý. Bạn làm cho BQL của Sở thì có hai loại HĐ là Hợp đồng Làm việc và Hợp đồng Lao động.
1. Hợp đồng làm việc: Nôm na lạilà dành cho cán bộ, viên chức, công chức nằm trong "biên chế" do Sở Nội Vụ quản lý. Hợp đồng laọi này chịu sự điều tiết của Pháp lệnh công chức, viên chức và Luật lao động. Nếu là loại HD này thì Ban có quyền yêu cầu tăng lương theo đúng quy định của NN.
2. Hợp đồng lao động: dành cho những người chỉ đc ký hợp đồng ko nằm trong biên chế NN chịu sự điều tiết của một mình Luật Lao động trong đó chỉ có quy định mức "lương tối thiểu" và mức lương cụ thể thì tho thỏa thuận giữa người sử dụng lao động và người lao động, ko chịu ảnh hưởng của các quy định NN về tăng mức lương cơ bản.

Vì vậy, theo các thông tin Bạn cung cấp thì đó là loại HD lao động và do đó mức lương là "thỏa thuận" ko chịu ảnh hưởng của các quy định NN về tăng mức lương cơ bản.

Tuy nhiên ngoài lý ra Bạn có thể thuyết phục thêm "người sử dụng lao động" để tăng mức lương theo NN với tình là Ông NN quản chặt thế mà còn cho tăng, còn E làm việc tốt mà ko đc tăng theo NN thì quá thiệt thòi.

Phương án cuối cùng đó là tìm một "Việc làm mới" hiện nay rất nhiều công ty cần tuyển người "có năng lực" đấy. Xu thế "chảy máu chất xám" từ các cơ quan NN đang là một xu thế tất yếu của thời đại đấy, Bạn có đi tìm một chỗ mới đó cũng là theo xu thế đó thôi, ko có gì là lạ cả.

Chúc bạn vui và sớm thuyết phục tăng lương được.

NGUYEN VAN HOA

cảm ơn

mình cảm ơn bạn đời mới rất nhiều vì lời tâm sự của bạn giúp mình thấy thỏa mái và có cách nhìn mạnh mẽ hơn về thực tế công tác của mình, cảm ơn nhiều nhé.

thanhtan

Thành viên rất triển vọng
Kiểm tra như thế nào?

Em đang công tác lĩnh vực Thanh tra chuyên nghành xây dựng. Các anh, chị có kinh nghiệm chỉ em về trình tự thủ tục để Thanh tra một công trình đi ạ, từ khâu lập dự án án đến bàn giao đưa công trình vào sử dụng.

thunder

Có Bác nào có văn bản thông tư... nói về tư vấn QLDA chỉ cho mình với.
minh co it tài liệu ban đọc thử xem co giúp được gì không nha
:beer:

Last edited by a moderator:

thunder

Em đang công tác lĩnh vực Thanh tra chuyên nghành xây dựng. Các anh, chị có kinh nghiệm chỉ em về trình tự thủ tục để Thanh tra một công trình đi ạ, từ khâu lập dự án án đến bàn giao đưa công trình vào sử dụng.
minh load tài liệu nhưng không thấy hiện lên gi ca không biết trục chặc ở khâu nào nữa. a được rồi bạn tham khảo ok
thực ra thì cung con nhiều tài liệu đấy.minh xem load lên dần vậy

T

thanhha1986

Guest
minh load tài liệu nhưng không thấy hiện lên gi ca không biết trục chặc ở khâu nào nữa. a được rồi bạn tham khảo ok
thực ra thì cung con nhiều tài liệu đấy.minh xem load lên dần vậy

Thanh hà: sao load về mà thấy trống trơn ko có chữ nao cả vậy ta?
Không biết lỗi ở khâu nào nữa

giangquanghung

Diễn đàn này chiếm đại đa số là cán bộ Ban QLDA, TVGS, TVTK và Nhà thầu. Các thành phần này đều không "ưa" TTr. Bác hỏi thế thì trả lời làm sao được.