Các ý kiến góp ý, phát hiện lỗi cho Dự toán GXD Chiến Thắng beta

Theo bạn tốc độ xử lý của Dự toán GXD Chiến Thắng có chấp nhận được ko?

• Tổng số người bình chọn
    13
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Trong bản Dự toán GXD Chiến thắng beta9, khi em đánh bê+móng hoặc đánh ghép từ với dấu "+" tại cột Mã hiệu đơn giá thì không tra được mã công việc và bị Not Responding. Em dùng bộ gõ Unikey4.0 RC2 ạ.
Em mới phát hiện ra thêm một lỗi của GXD mở file excel trước sau đó mở DT GXD là bị lỗi, không tra được định mức, ....
Hai vấn đề này chúng tôi đã biết và đang nghiên cứu khắc phục, một nhân viên được bố trí riêng nghiên cứu vài tháng nay, trở ngại ở kỹ thuật, nhưng với GXD thì ko gì là ko có giải pháp.
Một lỗi khac là sheet Ts không liên kết các sheet khác, thông số ban đầu như tên công trình ,hạng mục, chủ đầu tư.......khi điền ở sheet Ts thì sang các sheet khác không thấy đâu.
Không phải lỗi, mà chúng tôi thay đổi template liên kết sang sheet Bìa, ý định là để mọi người trình bày từ tờ Bìa trở đi, theo quy trình lần lượt làm một quyển hồ sơ. Nhưng nếu ko tiện, chúng tôi sẽ chỉnh lại.
Em gỡ chương trình Dự toán GXD Chiến thắng beta 9, sau đó cài lại + đăng ký lại. Nhưng chương trình báo lỗi "Mã kích hoạt đã được người khác đăng ký" ( Có thể hạn mức mã kích hoạt này đã hết, hãy bấm đổi ảnh và thử dãy mã khác). Đăng ký lại lần nữa thì chương trình báo "Không xác nhận được thông tin". Mong anh kiểm tra lại ạ.
Bạn kích hoạt lại đi nhé. Do thông tin đăng ký của bạn đã được lữu trữ trong hệ thống. Tuy nhiên, tôi sẽ chỉnh lại khâu đăng ký này để khi update, cài lại thì không phải xác nhận lại đăng ký nữa nếu còn hạn sử dụng :).
Bản beta 9 đã chạy nhanh và mượt hơn beta 8. Tốc độ tra mã công việc và xuất mã công việc đã được cải thiện. :D
Tôi đang lo lắng và quan tâm xem tốc độ thế nào và đang nỗ lực nghiên cứu cải thiện thêm. Nếu bạn thông báo như vậy thì yên tâm rồi. Không biết trên những máy tính khác sử dụng beta 9 tốc độ thế nào?

thanhnhi

Thành viên mới
Cám ơn anh đã cho e dùng thử PM dự toán GXd beta9. E thấy PM chạy rất tuyệt, thao tác đơn giản để hiểu và chạy rất nhanh gọn. Tuy nhiên e có gợi ý nhỏ như thế này: nếu cột J (ở sheet VLHT) tự động cho ra kết quả là 1, 1.1,1.2,1.3 tùy thuộc vào loại mã số vật tư ở cột B.

Status
Không mở trả lời sau này.