Cách để trở thành Partime Trader thành công?

nguyenlyn

Thành viên rất nhiệt tình
Website
xixa.com
nếu không muốn bỏ công việc đang làm nhưng vẫn muốn trading thì bạn có thể chọn trở nên Trader partime, vừa giúp các bạn mang lại mục đích thương lượng những đồng coin mới nhất thành công, nhưng vẫn có thể cân bằng giữa đam mê và cuộc sống cá nhân.

Bài viết dưới đây sẽ bật mí cho bạn cách làm sao để trở nên Partime Trader thành công.

cùng tham khảo nhé!

sắm bắt mắt giao dịch phù hợp với bạn và cuộc sống của bạn:
Đây là điều rất quan trọng giả dụ các bạn ko tậu được hệ thống thương lượng thích hợp với thời gian biểu của mình, các bạn hẳn nhiên cũng chẳng thể giao dịch tốt được.

Nhìn chung ví như chia theo thời gian biểu thì có 2 kiểu Trader: Swing Trading và Day Trading. Swing trading thì phù hợp hơn với các Trader bị giới hạn về mặt thời kì vì bạn chẳng hề Nhìn vào chart cả ngày. Là swing Trader, các bạn sẽ phân tách chart vào cuối tuần hoặc phân tách vào những buổi sáng trong tuần trước lúc đi làm, sau đó các bạn có thể xử lý giao dịch vào một thời điểm khăng khăng trong ngày. Swing Trader cũng không cần phải Nhìn vào thị trường cả ngày Bởi thế các bạn sẽ có phổ biến thời kì rảnh hơn. Điểm thụ động là, swing Trader thường có ít lệnh đàm phán và đòi hỏi bạn phải kiên nhẫn trần trừ phổ thông hơn.

Làm sao để trở thành Partime Trader thành công?

trái lại, ví như các bạn là Day Trader, các bạn sẽ phải Quan sát thị phần rộng rãi hơn, đặc thù là trong các phiên đàm phán quan trọng của thị phần – kiểu thương lượng này sẽ không liên quan với anh em có công việc ổn định do phải check giá liên tiếp.

Xem thêm: cointiger review

Đừng khiêu vũ cóc:
lúc bạn mới học trade, khả năng cao các bạn sẽ dancing cóc thường xuyên, bạn sẽ đổi thay từ hệ thống này sang hệ thống khác. Vì các bạn trade chưa đủ lâu, khả năng là bạn sẽ chưa có đủ thời gian để biết khi nào hệ thống mình sử dụng sẽ tuyệt vời hay ko.

sự thật là không hệ thống giao dịch nào có thể đúng ngay từ thời điểm bạn khởi đầu trade. Hãy đặt câu hỏi: tại sao nó lại không hoạt động? Khi nào hệ thống hoạt động hiệu quả? Mình đã trade đa dạng loại thị trường chưa?

Sự chuẩn bị là điều quan trọng nhất
Làm sao để trở thành Partime Trader thành công?

Chủ Nhật sẽ là ngày quan yếu nhất trong tuần vì đó sẽ là ngày các bạn tập hợp phân tích các lệnh giao dịch mà bạn đã thực hiện trong suốt cả tuần vừa rồi.

Xem thêm: nạp tiền vào sàn binance

Hơn nữa, ấy cũng sẽ là thời gian bạn chuẩn bị cho tuần giao dịch Tiếp theo. Các bạn bắt đầu kẻ lại các tuyến phố phản kháng và tương trợ, bạn nghiên cứu việc dùng những indicator, nghiên cứu tin tức kinh tế vĩ mô và lang thang trên các diễn đàn để sắm đọc ý tưởng đàm phán của các Trader khác. Bạn sẽ chuẩn bị mọi thứ nhu yếu để làm việc tốt hơn trong tuần Tiếp theo.

Trading là sự chuẩn bị, các bạn càng chuẩn bị tốt thì các bạn sẽ càng trade tốt.

Sự chủ động sẽ rút ngắn tuyến phố tới đích mà các bạn muốn:
Ta đã bàn tới lời khuyên bạn không nên thay đổi hệ thống giao dịch quá rộng rãi, nhưng các bạn cũng sẽ tự hỏi: “vậy có cách nào để biến hệ thống thua lỗ hiện tại trở thành có lời?”. Đây mới chính là nghi vấn quan trọng, có hai mẹo nhỏ để bạn thực hiện điều ấy.

Mẹo số 1: xác định những trắc trở lớn nhất trong công đoạn bạn đàm phán và chủ động đi tậu hướng giải quyết:
Trader thường nhầm lẫn tin rằng thành công trading là do công nghệ thương lượng, Vì vậy họ đều đặn đổi thay hệ thống. Tuy nhiên, thất bại thường do không có kỷ luật, trading mang tính cảm xúc là lý do chính khiến Trader bị cháy account.

Vì thế, thao tác Đầu tiên là các bạn nên xác định những trắc trở lớn nhất và thường gặp nhất của mình. Nhận mặt nó rồi bạn sẽ biết cách để tìm hướng khắc phục.

Mẹo số 2: tư duy theo giai đoạn, đừng mường tượng kết quả
phần đông mọi người tư duy theo định hướng mục tiêu, tức là họ không bằng lòng thua lỗ lúc đàm phán, họ muốn trade thắng liên tiếp.

Trading là chặng đường dài tương đối và các bạn cần có thời kì mới chứng minh kỹ thuật đàm phán của mình đem lại hiệu quả theo giá đồng coin. Chính vì thế, thay vì kỳ vọng lệnh giao dịch Tiếp theo bạn sẽ chắc thắng, hãy cho rằng ta có thể thua. 2 Thái độ không giống nhau nhưng sẽ dẫn tới hai hành động khác nhau và giúp bạn trade có kỷ luật hơn.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới