Cách khắc phục rỉ sét của công trình đã ngưng thi công hơn 1 năm??

moiratruong

Thành viên rất năng động
Mình mới nhận công trình 23 tầng,trước đó Đơn vị thi công cũ đã đổ được dàn móng+ đà kiềng.,để thép chờ đà kiềng,móng để lắp dựng thép sàn.
Công trình ngưng thi công trong 1 năm
Hiện tại thép hầu hết đã bị rỉ sét toàn bộ và dính bê tông
Phương án của mình đưa ra là làm sạch bề mặt bằng thủ công ( máy chà sắt+ bàn chải sắt ),vừa rồi có thuê máy áp lực về bắn rỉ sét bằng đá Co2 nhưng ko khả thi,sau đó dùng máy bắn áp lực bằng cát + nước nhưng do giá thành cao quá.(1m2=100.000vnd)
Mình muốn hỏi là sau khi đánh rỉ sét bằng thủ công như vậy,thì có 1 loại hóa chất j đó phủ lên.Các bạn ai biết rồi thì cho mình hỏi đó là hóa chất j?và giá cả ra sao.
PS: nhìn cái công trình rỉ sét ko ,nản quá,hic hic:-w

File đính kèm

• đánh rỉ sét.JPG
    đánh rỉ sét.JPG
    854,7 KB · Đọc: 439

thanh_nhoc

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Thật sự nhìn vô thì thấy cũng nản thật đó... Nhưng tất cả đều có thể làm đc mà!:-w
Cái này theo mình chỉ là sơn thôi mà đâu có hóa chất gì cao siêu đâu bạn (vì tác dụng của sơn là tạo lớp áo bảo vệ cho sắt ngăn không cho sắt tiếp xúc với không khí và với nuớc mưa thôi mà), lớp sơn đó cũng không ảnh huởng gì đến liên kết giữa bt v cốt thép đâu! bạn cứ yên tâm đi
http://www.suanhatrongoi.com/tu-van-sua-nha/5-su-co-nha-thuong-gap/19-sat-thep-bi-gi-an-mon.html
bạn có thể tham khảo ở đây nè

lionking_dhxd81

Thành viên mới
ban co the dung Chất biến đổi gỉ B05

Dùng để làm sạch gỉ và bảo quản thép, khả năng làm sạch gỉ tới loại C theo TCXDVN 334:2005;

Không gây ăn mòn cốt thép, không gây ảnh hưởng tới lực bán dính giữa bê tông và cốt thép;

Thi công bằng quét hoặc súng phun.

Trang web hay nhat viet nam:
daihoancau.vn