Cách thêm định mức mới và giá vật liệu mới trực tiếp bằng GXD

hakhoailang

Thành viên mới
Em tìm mãi mà vẫn không ra cách thêm định mức và giá vật liệu mới bàng chương trình GXD
với lại chương trình này không link trực tiếp từ giá hiện tại tức là giá thông báo hàng tháng mà mình tự gõ vào từ sheet TỔNG HỢP VÀ CHÊNH LỆCH VẬT LIỆU sang sheet GIÁ VẬT TƯ XÂY DỰNG .
nếu không có thì bác có thể tích hợp thêm cái này vào đc ko ạ.
bây giờ ít ai có kiên nhẫn ngồi dò hàng nghìn vật liệu trong cơ sở dữ liệu để đánh từng giá một.
nếu có thể thì bác nên tích hợp cái đó vào.
thân !

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Em tìm mãi mà vẫn không ra cách thêm định mức và giá vật liệu mới bàng chương trình GXD
với lại chương trình này không link trực tiếp từ giá hiện tại tức là giá thông báo hàng tháng mà mình tự gõ vào từ sheet TỔNG HỢP VÀ CHÊNH LỆCH VẬT LIỆU sang sheet GIÁ VẬT TƯ XÂY DỰNG .
nếu không có thì bác có thể tích hợp thêm cái này vào đc ko ạ.
bây giờ ít ai có kiên nhẫn ngồi dò hàng nghìn vật liệu trong cơ sở dữ liệu để đánh từng giá một.
nếu có thể thì bác nên tích hợp cái đó vào.
thân !
1. Cách thêm định mức hoặc thêm các dữ liệu khác xem bài sau.
2. Công trình của bạn hay dùng những loại vật tư nào, bạn đưa ra bảng Tổng hợp và chênh lệch vật liệu, nhập giá vào cột hiện tại. Sau đó mở file GVT.csv, dùng hàm Vlookup (theo mã hoặc theo tên vật tư) để đưa giá từ bảng Tổng hợp và chênh lệch vật liệu sang một cột trong GVT.csv. Từ lần sau, mở GVT.csv lên, dùng tính năng AutoFilter là có thể lọc ra các vật liệu đã nhập lần trước để nhập giá mới. Bạn xem file đính kèm nhé.

File đính kèm

• Huong dan dien du lieu vào GVT.doc
    899 KB · Đọc: 310

deathofwar

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Nhờ bác theanh tí, khi sử dụng DUtoan GXD, lúc bấm lệnh "Tổng hợp và chênh lệch vật tư " thì Bảng chênh lệch lại không xuất hiện giá gốc.
Phải xử lý như thế nào?

GXD JSC

Công ty CP Giá Xây Dựng
Nhờ bác theanh tí, khi sử dụng DUtoan GXD, lúc bấm lệnh "Tổng hợp và chênh lệch vật tư " thì Bảng chênh lệch lại không xuất hiện giá gốc.
Phải xử lý như thế nào?
1. Bạn kiểm tra lại xem đã chọn file GVT.csv chưa? Bạn sử dụng GVT.csv của địa phương nào?
2. Bạn chỉnh Windows như sau:
Bấm vào Start / Settings / Control Pane. Sau đó chọn Regional Options / customize... trong phần Decimal symbol đặt dấu phẩy (,) trong Digit grouping symbol đặt dấu chấm (.) và trong List separate..: dấu phẩy (,). Bấm OK.
Chạy lại Tổng hợp và chênh lệch vật tư.

Bạn hãy thông báo lại kết quả nhé.

deathofwar

1. Bạn kiểm tra lại xem đã chọn file GVT.csv chưa? Bạn sử dụng GVT.csv của địa phương nào?
2. Bạn chỉnh Windows như sau:
Bấm vào Start / Settings / Control Pane. Sau đó chọn Regional Options / customize... trong phần Decimal symbol đặt dấu phẩy (,) trong Digit grouping symbol đặt dấu chấm (.) và trong List separate..: dấu phẩy (,). Bấm OK.
Chạy lại Tổng hợp và chênh lệch vật tư.

Bạn hãy thông báo lại kết quả nhé.

Bác theanh ơi, mình đã làm theo cách của bác nhưng vẫn không được (đã chọn trong Control Pane, đã chọn file GVT.csv), mình đang sử dụng GVT của Gia Lai.
Mong bác hồi âm sớm, mình rất muốn sử dụng 1 bản quyền thương mại nên đang gấp rút nghiên cứu DutoanGXD để làm việc.
Mình đã sử dụng GVT HCM và GVT Ha Noi, kết quả ra được đơn giá gốc.
Chắc file GVT Gia Lai bị lỗi gì đó.

deathofwar

Luôn tiện nhờ bác theanh gửi cho mình file GCM của Gia Lai luôn, vì trong diễn đàn không có GCM của Gia Lai, xin cảm ơn.
Mình đang dự định mua 1 bản DUtoanGXD, nên muốn khai sử dụng cho quen rồi mới xin Giám đốc mua được.
Mà sao DutoanGXD không có bản dùng thử như các dự toán khác nhỉ? chẳng hạn bản dùng thử chỉ dùng được 30 đầu việc chẳng hạn, để người nào muốn sử dụng tìm hiểu thử.
Cảm ơn.