Cách tính chi phí lập BCKTKT lập lại dự toán

hoangthanh84tk

Thành viên có triển vọng
Các bác cho e hỏi.
Em lập dự toán công trình, nhưng có điền chỉnh lương sau tháng 10 năm 2011. DT có điều chỉnh giá vật liệu + tiền lương,
Vậy tính lại chi phí thẩm tra + thẩm định theo công thức nào?
em có 1 bản mâu: chi phí lập BCKTKT = (BCKTKT đã thẩm định x 6%). Tương tự cũng tính cho chi phí thẩm tra và thẩm định.
Vậy các bác cho e xin số công văn hướng dẫn hoặc cách tính. E cần lắm, bác nào giúp được e cảm ơn nhiều :((

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Các bác cho e hỏi.
Em lập dự toán công trình, nhưng có điền chỉnh lương sau tháng 10 năm 2011. DT có điều chỉnh giá vật liệu + tiền lương,
Vậy tính lại chi phí thẩm tra + thẩm định theo công thức nào?
em có 1 bản mâu: chi phí lập BCKTKT = (BCKTKT đã thẩm định x 6%). Tương tự cũng tính cho chi phí thẩm tra và thẩm định.
Vậy các bác cho e xin số công văn hướng dẫn hoặc cách tính. E cần lắm, bác nào giúp được e cảm ơn nhiều :((

Điều 3.3.5 Quyết định 957/QĐ-BXD ngày 29 tháng 9 năm 2009 của Bộ Xây dựng V/v Công bố Định mức chi phí quản lý dự án và tư vấn đầu tư xây dựng công trình

3.3.5. Chi phí thuê tư vấn lập lại dự toán hoặc lập bổ sung, điều chỉnh dự toán (không do lỗi của nhà thầu tư vấn) xác định bằng dự toán hoặc bằng tỷ lệ phần trăm (%) nhưng mức tối đa không vượt quá 50% chi phí lập dự toán nêu tại điểm 3.3.4 nói trên.

Điều 3.3.4
3.3.4. Chi phí thiết kế tính theo định mức công bố tại Quyết định này đã bao gồm chi phí lập dự toán công trình. Chi phí lập dự toán công trình chiếm khoảng 12% của chi phí thiết kế.