Cách tính góc uốn cầu thang xoắn?

quangsinh

Thành viên mới
Chào các bạn
Cái đầu tiên mình muốn hỏi là Máng trượt hàng. Điểm đầu và điểm cuối thì mình làm thẳng còn tại góc cua thì mình bó tay ko biết tính góc cong và bán kính như thế nào?

Cái tay vịn cầu thang với Phi 42 thì tính góc uốn như thế nào để đem ra tiệm họ uốn theo yêu cầu của mình, về lắp ráp xài được ngay.
Cái Hộp 50x100 bên dưới cũng uốn cong luôn. Mình vẽ 3d nó ko ra tay vịn được.

Mình đau đầu vì 2 cái này, vẽ cad thì được còn đưa ra kích thước và góc độ uốn để ra ngoài làm thì mình thua.

Bạn nào biết giúp đỡ mình cái.

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Xác định bán kính cong và cao độ điểm đầu, cuối. Ngoài ra khi ráp tại hiện trường thì cũng phải chỉnh sửa cho phù hợp.

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Xác định bán kính cong và cao độ điểm đầu, cuối. Ngoài ra khi ráp tại hiện trường thì cũng phải chỉnh sửa cho phù hợp.
Bác Hải có thể mỗi lần giải thích có công thức tính được không để cho các thành viên khác hiểu sâu hơn

Ks.TranNgocHai

Thành viên nhiệt tình
Bác Hải có thể mỗi lần giải thích có công thức tính được không để cho các thành viên khác hiểu sâu hơn
Ví dụ cho cầu thang xoắn nhé! R=1.06m là bán kính cong. Cao độ điểm đầu, cuối là h=1.47m. Chiều cao tay vịn là 1m. Khi uốn phải đảm bảo tay vịn cách đều bậc thang 1m.