cách tính khối lượng bê tông

• Khởi xướng maimaimottinhyeuhy
  • Ngày gửi
M

maimaimottinhyeuhy

Guest
cách tính bê tông có cốt thép một cách cụ thể các bác giúp em với em cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:

langduca

Thành viên gần đạt hạng rất tuyệt vời
các bác cho em hỏi : em muốn biết cách tính khối lượng bê tông có cốt thép như thế nào ạ

Khối lượng bê tông được đo bóc là toàn bộ kết cấu bê tông kể cả các phần nhô ra, không trừ các kết cấu kim loại dạng lập thể, cốt thép, dây buộc, các chi tiết tương tự và phải trừ đi các khe co giãn, lỗ rỗng trên bề mặt kết cấu bê tông và chỗ giao nhau được tính 1 lần.

Bạn tham khảo công văn 737/BXD-VP ngày 22/4/2008 V/v:Công bố Hướng dẫn đo bóc khối lượng xây dựng công trình. Công văn này đã được đưa lên trên diễn đàn, bạn tìm về tham khảo nhé. Ngoài ra bạn nghiên cứu kỹ Đm phần xây dựng kèm theo công văn 1776 của BXD cũng nói về vấn đề này.

A

aunham

Guest
cách đo bóc khói luong bê tông bằng công th­uc cụ thê

Tôi moi tập đo boc nên rất cần huong dân cụ thể bằng công thúc và hình cụ thể vì tôi ỏ vùng biên giói, trình độ thấp rất mong diễn đàn huóng dẫn cụ thể

phong hinh su

Thành viên mới
boc khoi lượng

có ai biết ko chỉ vẽ em với
về cách bóc khối lương co bản vẽ và hương dẫn ví dụ chi tiết đó.
cám ơn các bác nhiều

binhtx83

Thành viên mới
cách tính bê tông có cốt thép một cách cụ thể các bác giúp em với em cảm ơn nhiều
Như mod đã giải thích ở trên, và thực tế mình đang làm hồ sơ thanh toán thì bạn tính khối lượng bê tông có cốt thép bằng các công thức tính thể tích đơn giản mà không cần phải trừ đi thể tích thép chiếm chỗ trong bê tông. Chắc công thức tính thể tích các hình thì bạn biết rồi đúng ko ? :D
Ai bổ xung thì xin cho ý kiến.