Cách tính tiền hỗ trợ di dời nhà xưởng sản xuất.

• Khởi xướng quyetxd
  • Ngày gửi
Q

quyetxd

Guest
Tôi gặp tình huống như thế này.
''em đang làm tư vấn cần tính tổng mức đầu tư cho một dự án.
Doanh nghiệp này sản xuất cơ khí bây giờ phải nằm trong diện phải di dời đi nơi khác vì không hợp quy hoạch. Thành phố Hà nội cho phép doanh nghiệp này đầu tư xây dựng công trình nhà chung cư, trung tâm thương mại trên khu đất cũ.Tiền thu được sẽ được hỗ trợ một phần cho doanh nghiệp này di dời.em đang phải tính mức tiền hỗ trợ mà không biết tính như thế nào?''
Các bác tháo gỡ giúp tôi với.

builuyen84

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Em có quyết định số 03/2008/QĐ-UBND của thành phố Hà nội về mức hỗ trợ di dời, nhưng em được biết từ khi Hà Nôi được mở rộng, thành phố đã có quyết định mới. Bác nào có quyết định mới này, cho em xin với.

builuyen84

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
Mình đã tìm thấy quyết định mới là quyết định số 49/2008/QĐ-UBND của UBND thành phố Hà Nội ngày 25 tháng 11 năm 2008.

thaolaoxao

Thành viên mới
theo mình nghĩ bạn đọc kỹ Điều 31 của Quyết định 108/2009/QD - UB ngày 29/9/2009 của UBND Thành phố Hà Nội quy định, nếu trong trường hợp của bạn áp dụng theo đơn giá mới được thì áp dụng theo QD 35/2011/QD - UBND ngày 5/12/2012, nếu trong trường hợp của bạn màk hông áp dụng được QD 35 thì áp dụng tại điểm b.3 khoản 3, điều 31 của QD 108.

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới