Cấp cứu máy tính bị sét đánh

• Khởi xướng Qbusiness
  • Ngày gửi
Q

Qbusiness

Guest
Sau tiếng sét nổ khu gần gần nhà thì máy tính của em cũng tắt luôn, bật lên chạy được một lúc lại tự tắt, kiểm tra con modem thì die lúc nào không hay. Em băn khoăn sét không đánh trúng mà các thứ vẫn die như thường. Trong trường hợp này máy tính của em hỏng linh kiện gì, có được bảo hành không. Mong các Pro giúp đỡ. Đa tạ!:(

GXD JSC

Công ty CP Giá Xây Dựng
Sau tiếng sét nổ khu gần gần nhà thì máy tính của em cũng tắt luôn, bật lên chạy được một lúc lại tự tắt, kiểm tra con modem thì die lúc nào không hay. Em băn khoăn sét không đánh trúng mà các thứ vẫn die như thường. Trong trường hợp này máy tính của em hỏng linh kiện gì, có được bảo hành không. Mong các Pro giúp đỡ. Đa tạ!:(
Bạn nói vẫn chưa cụ thể nên khó mà biết được lỗi gì lắm
Nhưng mình mạo muội đoán có lẽ bạn nên kiểm tra lại phần nguồn vì:
+ Nguồn thường hỏng nếu mất điện đột ngột
+ Nếu sét đánh làm dâng điện áp vào thì các bộ phận bảo vệ trong nguồn tự hỏng để bảo vệ các linh kiện khác ...
+ Sau khi tắt mà bạn bật lại chạy được 1 lúc lại tắt thì bệnh này khó tìm đây :-w vì có thể có 1 con linh kiện nào đó trong phần nguồn bị tiếp giáp: nghĩa là lúc nguội chạy bình thường đến khi nóng lên 1 chút thì chết, để nguội lại tiếp tục chạy được cho đên lúc nóng lên thì ....
Bạn thử thay hẳn 1 nguồn khác vào xem liệu có được ko nhé!

Còn vấn đề bảo hành thì mình đoán nếu còn thời hạn bảo hành cũng khó vì đây được liệt vào "dạng thiên tai định họa" rồi
Có 1 người có thể giúp bạn trong vấn đề bảo hành này, :D bạn có thể nhờ "Bác " ấy đi bảo hành cùng cho. :D