Cắt giảm khối lượng quyết toán do thiếu hóa đơn đầu vào

votrungthanh.ktxd

Thành viên mới
Kính gửi anh chị em trên diễn đàn, nhờ mọi người tham mưu:
Bên mình có 1 gói thầu đã quyết toán và hiện nay Thanh tra Chính phủ đang thanh tra thì có vấn đề như sau:
1.Thanh tra yêu cầu cung cấp hóa đơn đầu vào và bên mình đã cung cấp: một số hóa đơn thì có ghi rõ tên công trình, một số thì không ghi tên công trình thì thanh tra không chấp nhận khối lượng mà hóa đơn không ghi rõ tên công trình đó.
2. Sau khi cộng khối lượng các hóa đơn có ghi rõ tên công trình thì thiếu so với khối lượng quyết toán, và thanh tra cắt luôn phần chênh lệch đó.
Mình có tìm hiểu thì một số dự án thanh tra cũng đưa ra kết luận những vấn đề đó luôn. mình đã tìm hiểu và tham mưu nhiều người nhưng không thấy có quy định nào của pháp luật như vậy cả.
Vậy nhờ anh chị em có ai biết thì chia sẻ mình với, cảm ơn nhiều!
(Lưu ý: vấn đề kia đã giải quyết xong rồi).

dailyinfo

Thành viên có triển vọng
Website
giaxaydung.vn
Cái này tôi cũng bị rồi nhưng ko phải thanh tra NN. Đúng ra, việc làm này chỉ là thanh tra nội bộ của nhà thầu là cơ quan nhà nước, hoặc có cổ phần nhà nước, chứ còn công trình thì cứ trình nguồn gốc, khối lượng (xuất kho bên bán) là ok. Tôi đã tranh luận, và các bác thanh tra cũng đã đồng ý, tuy nhiên vẫn cần phải có cái gì đi theo thì các bác cũng biết rồi