Chế độ phụ cấp cho công nhân trong đơn giá dịch vụ công ích

• Khởi xướng anhnhan96
  • Ngày gửi
A

anhnhan96

Guest
Chào các pác trong diễn đàn, hiện tại mình đang thẩm định một số dự toán về dịch vụ công ích gồm có: thu gom vận chuyển và xử lý rác thải, điện chiếu sáng công cộng, thoát nước đô thị, cây xanh đô thị. Trong đó, mình đặc biệt quan tâm tới công tác thu gom vận chuyển xử lý rác thải vì đặc thù là công nhân làm đêm.
Cho mình hỏi chế độ phụ cấp cho loại công nhân thực hiện dịch vụ công ích được tính như thế nào và quy đinh ở văn bản nào. Theo mình, không thể dùng chế độ của công nhân xây dựng được vì dịch vụ công ích không phải là ...công tác xây dựng.
Cám ơn các chiến hữu nhiều.

T

td.bitexco

Guest
Phụ cấp cho công tác dịch vụ công ích đô thị

Chào các pác trong diễn đàn, hiện tại mình đang thẩm định một số dự toán về dịch vụ công ích gồm có: thu gom vận chuyển và xử lý rác thải, điện chiếu sáng công cộng, thoát nước đô thị, cây xanh đô thị. Trong đó, mình đặc biệt quan tâm tới công tác thu gom vận chuyển xử lý rác thải vì đặc thù là công nhân làm đêm.
Cho mình hỏi chế độ phụ cấp cho loại công nhân thực hiện dịch vụ công ích được tính như thế nào và quy đinh ở văn bản nào. Theo mình, không thể dùng chế độ của công nhân xây dựng được vì dịch vụ công ích không phải là ...công tác xây dựng.

Theo quy định hiện hành tất cả các loại phụ cấp (nếu có) cho tất cả các ngành nghề được quy định bởi Bộ LĐTBXH và Bộ nội vụ. Trường hợp bạn trao đổi thì theo hướng dẫn của Bộ Lao động Thương binh và Xã hội.
Thông tư số 17/2005/TT-BXD ngày 01 tháng 11 năm 2005 của Bộ Xây dựng Hướng dẫn phương pháp lập và quản lý giá dự toán dịch vụ công ích đô thị : "Tiền lương ngày công của cấp bậc công nhân tương ứng, gồm:
+ Tiền lương cơ bản: Xác định theo bảng lương AI (Công nhân công trình đô thị) ban hành theo Nghị định số 205/2004/NĐ - CP ngày 14/12/2004;
+ Các khoản phụ cấp gồm: Phụ cấp làm đêm, phụ cấp độc hại; phụ cấp lưu động; phụ cấp trách nhiệm và các khoản phụ cấp khác (nếu có). Các khoản phụ cấp này được xác định theo hướng dẫn của Bộ Lao động Thương binh và Xã hội."
Bạn tham khảo thêm các ý kiến của các bạn khác nhé!:beer:

Y

ylangylang2004

Guest
Bạn có thể tham khảo: "Thông tư liên tịch Bộ Nội vụ - Bộ Tài chính 08/2005/TTLT-BNV-BTC ngày 05/01/2005 Hướng dẫn thực hiện chế độ trả lương làm việc vào ban đêm, làm thêm giờ đối với cán bộ, công chức, viên chức" mình kèm theo đây. Chào bạn

File đính kèm

• 08 ve lam them gio, lam dem.doc
    35 KB · Đọc: 289
A

anhnhan96

Guest
Cám ơn các pác đã reply cho mình nhưng thực sự mình vẫn chưa cảm thấy thỏa mãn lắm, cũng đã nghiên cứu TT17 và TTLT08 rồi nhưng chưa thông vì:
+ TT17 nói về vấn đề tiền lương còn chung quá vì điều kiện như thế nào thì được sử dụng khái niệm "nếu có", hiện tại ở tỉnh mính qua năm sẽ triển khai thực hiện các dịch vụ công ích này theo hình thức đấu thầu. Thế nên theo qun điểm mình thì cứ vứt quách các loại phụ cấp đi cho tiết kiệm ngân sách, đằng nào hình thành giá sàn rồi cũng đấu mà. Chỉ ngại một số địa phương trong tỉnh vẫn còn thực hiện kiểu giao kế hoạch thì hơi khó giải thích, vì thực tế người ta có tổ chức làm đêm nhưng làm bao nhiêu tiếng thì có trời biết ----> không biết số thời gian để áp dụng cách tính như TTLT08, đồng thời, việc bố trí làm đêm là của các công ty chứ có phải của Nhà nước đâu.
Các pác thấy em trình bày có đúng không? Có gì chỉ bảo thêm nhé. Mình cũng không biết hiện nay Hà Nội và Sài Gòn triển khai công tác này ntn nhỉ?!!!

honda69

Thành viên nhiều triển vọng
Bạn anhnhan96: Mình cũng đang tìm hiểu về lĩnh vực dịch vụ đô thị bạn có thể cho mình xin file dự toán để tham khảo với. cảm ơn bạn trước.
Email của mình tupvc_cm@yahoo.com.vn

haphamminhtuan

Thành viên mới

Hiện tại theo mình nghĩ cũng phải thực hiện theo quy định nhà nước hiện hành

minh phu2

Thành viên mới
cách xác dinh ngày cong của công nhân công ty công trình đô thi