Công thức tính hệ số nhân công

hanh

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
có bạn nào biết cái công thức hệ số nhân công liên quan đến F1, F2, h1n, h2n có quy định ở văn bản nào không?mình chỉ biết là đi học thì có côgn thức đó.nhưng đi bảo vệ chủ đầu tư hỏi có quy định ở văn bản nào không thì tớ không biết giải thích thế nào!hic! giúp tớ với nhé!

HaoTAD

Thành viên nhiều triển vọng
có bạn nào biết cái công thức hệ số nhân công liên quan đến F1, F2, h1n, h2n có quy định ở văn bản nào không?mình chỉ biết là đi học thì có côgn thức đó.nhưng đi bảo vệ chủ đầu tư hỏi có quy định ở văn bản nào không thì tớ không biết giải thích thế nào!hic! giúp tớ với nhé!
Bạn hãy xem ở phụ lục số 02 trong thông tư 09/2000/TT-BXD

File đính kèm

• 09_2000_TT-BXD[1].doc
    213,5 KB · Đọc: 766
Last edited by a moderator:

hanh

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
hỏi hệ số nhân công

:((
Bạn hãy xem ở phụ lục số 02 trong thông tư 09/2000/TT-BXD

nhưng văn bản này từ năm 2000, họ bảo không còn hiệu lực! Tớ fải làm sao đây? Giúp tớ với! Ngoài ra trong đó tính cụ thể giá trị h1n, h2n (ứng thang bậc lương cũ). còn bây giờ mình chỉ áp dụng công thức thôi chứ giá trị đó không phù hợp. Mà chủ đầu tư cứ cãi là hết hiệu lực! HU HU HU

beck

Thành viên nhiều triển vọng lên hạng rất nhiệt tình
:((

nhưng văn bản này từ năm 2000, họ bảo không còn hiệu lực! Tớ fải làm sao đây? Giúp tớ với! Ngoài ra trong đó tính cụ thể giá trị h1n, h2n (ứng thang bậc lương cũ). còn bây giờ mình chỉ áp dụng công thức thôi chứ giá trị đó không phù hợp. Mà chủ đầu tư cứ cãi là hết hiệu lực! HU HU HU
Mình thấy trên diễn đàn có nói nhiều về vấn đề này rồi. Mọi người còn tự xây dựng các công thức riêng để bảo vệ các hệ số này.Có người thì cho rằng vẫn sử dụng công thức của TT09/2000 nhưng các hệ số h1n, h2n sẽ khác đi. Nhưng chưa ai đưa ra được đủ căn cứ pháp lý để mình có thể sử dụng mà không sợ bị bắt bẻ.
http://giaxaydung.vn/diendan/dinh-muc-don-gia/10239-hoi-ve-he-so-cac-nhom-nhan-cong.html
http://giaxaydung.vn/diendan/dinh-muc-don-gia/12399-hoi-ve-he-so-phu-cap-khu-vuc.html
Nhưng hôm vừa rồi đọc kỹ trong quyển đơn giá xây dựng công trình thành phố Hà Nội (đơn giá 192) thấy có cái phụ lục giống y hệt trong TT09/2000.
Liệu đó đủ căn cứ để mình áp dụng chưa nhỉ???