Cuối năm cần làm gì, nộp gì cho cơ quang thuế, sử dụng chương trình 2.1.0 để làm có được không và là

• Khởi xướng ctptvn.pdta
  • Ngày gửi
C

ctptvn.pdta

Guest
Cuối năm cần làm gì, nộp gì cho cơ quan thuế, sử dụng chương trình 2.1.0 để làm có được không và làm thế nào!!?

Em đang sử dụng chương trình hổ trợ kê khai thuế 2.1.0
Nhưng vì em chưa được học qua lớp kế toán mà đã liều mạng làm kế toán cho ông anh, giờ sắp cuối năm rồi mà em không biết phải nộp những gì cho cơ quan thuế. Ai có thể chỉ em cần phải làm những gì khổng!!? Em chưa rành sử dụng chương trình 2.1.0 cho lắm nên hok biết làm sao nữa.

P/s: em ở Tân bình nên nếu ai ở gần xin cho em được mời đi uống nước để thọ giáo thêm các bậc tiền bối có đc không ạk!!? Số đt em là 090 265 2677, xin hãy giúp em, chỉ cần nt cho em rồi em sẽ gọi lại, TKS các bậc tiền bối nhìu nhìu!!!

hungtruong82tb

Nhân viên Công ty Giá Xây Dựng
Hi! Cuối năm bạn cần phải nộp bảng kê khai thuế tháng 12, báo cáo thanh quyết toán thuế hằng năm, báo cáo tài chính. Mình mới biết có như thế thôi. kekeke. Ai biết thêm gi nhớ nói cho mình biết với nhé!

C

Cao Minh Cam Tu

Guest
Những việc cần làm

Bạn cần nộp báo cáo: Thuế tháng 12, TNDN quý 4, quyết toán hóa đơn năm 2009, và một số cần làm đầu năm là : Đăng kí sử dụng kế toán( sổ viết tay hay phần mềm trên máy tính ) , bảng đăng kí khấu hao tài sản cố định ... Quan trọng nhất là bạn nên đăng kí học khóa kế toán để làm trợ thủ đắc lực cho ông anh nhé ! Chúc bạn thành công .