Đồ án thiết kế đường 1

• Khởi xướng thaocd09
  • Ngày gửi
T

thaocd09

Guest
Chào các bạn trên diễn đàn!
Mình là thành viên mới. Hiện nay mình đang làm đồ án thiết kế đường 1 nhưng mình không biết phải bắt đầu từ đâu, nhờ các bạn chỉ giúp mình.Hoặc bạn nào có đồ án mẫu thì cho mình xin theo địa chỉ:quyen.phm@gmail.com.Đồ án thầy giao chỉ có bản vẽ đường đồng mức, tỷ lệ 1/20000 và độ chênh cao các đường đồng mức là 10m. Cám ơn các bạn rất nhiều.

chuotvip

Thành viên mới
Mình là thành viên mới. Hiện nay mình đang làm đồ án thiết kế đường 1 nhưng mình không biết phải bắt đầu từ đâu, nhờ các bạn chỉ giúp mình.Hoặc bạn nào có đồ án mẫu thì cho mình xin theo địa chỉ:quyen.phm@gmail.com.Đồ án thầy giao chỉ có bản vẽ đường đồng mức, tỷ lệ 1/20000 và độ chênh cao các đường đồng mức là 10m. Cám ơn các bạn rất nhiều.
MÌNH CỦNG ĐANG CẦN lắm bác nào cóa she em với nha địa chỉ: huutho1991@gmail.com

chuotvip

Thành viên mới
cần đồ án dường

MÌNH CỦNG ĐANG CẦN lắm bác nào cóa she em với nha địa chỉ: huutho1991@gmail.com

chuot nhoc

Thành viên mới
chao cao ban tren dien dan.
minh dang lam do an thiet ke duong ma k biet biet nen lam tu dau.
thay giao moi chi giao cho binh do dia hinh dong bang co cao do san nhung minh khong biet vach tuyen duong
ban nao biet giup minh voi . ah ban nao co do an mau thi cho minh xin voi
neu co thi goi wa dia chi nay cho minh nha 'chithong_bd@yahoo.com.vn'
xin cam on....=D>

future

Thành viên năng động
Đầu tiên bạn cần phải đi scan bình đồ để chuyển vào máy,sau dùng cad mở file ảnh này ra, dùng lệnh pl trong cad đồ lại các đường đồng mức ( hoặc dùng phần mềm cad overlay để chuyển file ảnh này qua vector,có nhiều phần mềm để làm công việc này),sau khi đồ lại được đường đồng mức bạn dùng phần mềm Nova,VNRoad... để định nghĩa đường đồng mức -> vạch tuyến -> trắc dọc, trắc ngang..-> thiết kế đường đỏ thỏa mãn cao độ khống chế -> thiết kế các công trình phụ trợ như: cống, cầu...Đây là đồ án mình gữi bạn tham khảo!
Cad1: http://www.mediafire.com/?12s7xsbmiekg5d3
Cad2:http://www.mediafire.com/?s457y7xo62ln3mx
Word: http://www.mediafire.com/?8w9uzysb6qh0t8g

Last edited by a moderator:

hh-cuncon

Thành viên nhiều triển vọng
chào cả nhà! mình có bài giảng thiết kế đường 1. Các bạn sinh viên mới bắt đầu làm đò án tốt nghiệp thiết kế đường 1, thì đọc kỹ bài giảng này và làm theo sẽ ok. cố gắng đọc và làm theo từng bước trong bài giảng này. Chúc các bạn thành công.

File đính kèm

• TKDf1.pdf
    1,1 MB · Đọc: 1.604