Đổi số thành chữ

• Khởi xướng NGUYENMANHHA
  • Ngày gửi
N

NGUYENMANHHA

Guest
Mấy hôm trước vào 1 trang tải về dùng thấy hay. Xin gửi các bạn dùng thử.
Giải nén rồi coppy vào thư mục Add-lns của Excel

File đính kèm

• TVExcel.zip
    45,5 KB · Đọc: 2.832

malsoni810

<b>A.dmin Thanh tra Diễn đàn</b>
Website
www.giaxaydung.vn
Tôi thì có 1 hàm, đổi số thành chữ, được viết trên Excel, chỉ việc gõ số là chạy ra chứ, có gì mọi người chỉ giáo

File đính kèm

• Duc Hai.zip
    251,9 KB · Đọc: 2.405
C

chuotdong

Guest
Cũng dùng hàm đổi số ra chữ dùng font UNICODE các bạn tham khảo, tên hàm: =VND() và

File đính kèm

• Doiso.zip
    8,7 KB · Đọc: 1.555
Last edited by a moderator:
H

hang82

Guest
Cóp vào thư mục Add-Ins của Excel, sau đó sử dụng thế nào? Xin bạn nói rõ thêm.

C

chuotdong

Guest
Giải nén copy vào thư mục bất kì trên máy, ví dụ C:\My Documents\

Mở Excel: chọn Tools -> Add-Ins ... -> Browse ... tìm và chọn file Doiso.xla trong thư mục C\My Documents\

Khi đó bạn sẽ có hàm tên là VND(địa chỉ ô chứa giá trị số) để dùng

C

congacon

Guest
Có bác nào có Add-in đổi số sang tiếng việt dùng mã TCVN ko ạ. Chứ dùng Unicode thì em ko dùng dc rồi.

viethtkt

Thành viên có triển vọng
Tool chuyển số thành chữ cho Wold và Excel cực kỳ hay đây nè

chương trình này chuyển đổi số thành chữ cho Wold và Excel rất hay do tôi sưu tầm được trên mạng, có thển chuyển đổi số thành chữ với mọi loại Font. Bạn nào có nhu cầu xin gửi mail đến vietadminhtkt@gmail.com
Do lần đầu vào diễn đàn nên mình không biết Up lên. Mình Up thử xem các Bác Down được không nha

File đính kèm

• XLvnTools.zip
    507 KB · Đọc: 2.285
  • WdvnTools.v, a.zip
    327,8 KB · Đọc: 1.879

DutoanGXD

SmartSoftware
chương trình này chuyển đổi số thành chữ cho Wold và Excel rất hay do tôi sưu tầm được trên mạng, có thển chuyển đổi số thành chữ với mọi loại Font. Bạn nào có nhu cầu xin gửi mail đến vietadminhtkt@gmail.com
Tôi nghĩ nếu ko phải là phần mềm bản quyền hoạc phải trả phí thì bạn Up lên cho mọi người cùng tham khảo.
Ai dùng mà thấy hay họ sẽ gửi Email hoạc cảm ơn bạn,
Chúc các bạn may mắn và thu lượm được nhiều bổ ích trên GXD :)

vu cuong

Thành viên có triển vọng
Hàm excel đổi số thành chữ

Cảm ơn về hàm của bạn, chắc là đơn giản hơn khi addin, nhưng khi load về và mở ra thì không phải file excel nên không sử dụng được, bạn vui lòng up lại file này lên diễn đàn chia sẻ cùng mọi người được không. Cảm ơn bạn nhiều.

vu cuong

Thành viên có triển vọng
Cảm ơn bạn Hà về file này, minh download về rồi và đã giải nén bằng winraz mà không được, các file khác tôi giải nén được mà file này khó quá, nó cứ báo lỗi, bạn có thể gửi lại file nén lên diễn đàn và email của mình là starhnvn@gmail.com. Một lần nữa cảm ơn bạn.

lovely83

Thành viên có triển vọng
Do lần đầu vào diễn đàn nên mình không biết Up lên. Mình Up thử xem các Bác Down được không nha
Ban cho mình hỏi với. Trong Word mình đã cài xong WdvnTools nhưng khi khởi động word lại không hiện ra thanh công cụ của WdvnTools (Mình đã đưa Word về đúng mặc định theo hướng dẫn) khiến mình không thể sử dụng được lệnh đổi số thành chữ trong word. Mình gặp lỗi gì vậy?

H

hunght1979_2007

Guest
Qua siêu quá giỏi. Hồi nào tới giờ cứ phải thủ công đọc mấy đồng tiền như học toán lớp 3 đến chết mệt. Mỗi lần sửa lại số thì ... hix.

Xin cảm ơn rất nhiều . =D>

B

buitoan091

Guest
bạn qua đây nhé

Ban cho mình hỏi với. Trong Word mình đã cài xong WdvnTools nhưng khi khởi động word lại không hiện ra thanh công cụ của WdvnTools (Mình đã đưa Word về đúng mặc định theo hướng dẫn) khiến mình không thể sử dụng được lệnh đổi số thành chữ trong word. Mình gặp lỗi gì vậy?
bạn đọc bài hướng dẫn này dạng *.txt nhé:
1 file là trong Word và một file là trong Excell
cứ làm theo hướng dẫn trong bài này là okia 100% sẽ có thanh công cụ như bạn đang cần tìm
chúc may mắn
thân!

File đính kèm

• Readme.txt
    4,8 KB · Đọc: 377
  • HuongDan.txt
    3 KB · Đọc: 495

hathuyloi

Thành viên mới
:((. Sao mình tải về, giải nén rồi mà không thây được gì vậy. file có bị lỗi không vậy?

Bùi văn Hải

Thành viên mới
Cảm ơn bạn về chương trình này. Nhưng sử dụng được thì làn như thế nào?

densau1nguoi86

Thành viên rất triển vọng
em đown về mà không mở được. Có thể gửi cho em vào mail được không?
mail của em: dunghtml@gmail.com
xin cảm ơn !!!

vu cuong

Thành viên có triển vọng
Bạn Viethtkt có thể hướng dẫn cụ thể cài đặt và sử dụng chuyển số thành chữ trong word được không. Xin cảm ơn.