Định mức 258 Bộ TT&TT dùng cho DToán BĐ

• Khởi xướng nhcuong.kttktc
  • Ngày gửi
N

nhcuong.kttktc

Guest
Sau thời gian cập nhật, rà soát, tôi đã nhập chỉnh sữa cơ bản hoàn thành định mức 258 Bộ TT&TT dùng cho chương trình dự toán BĐ1.0
Chỉ còn phần đổ bê tông móng cột đang cập nhật tiếp.
Các bạn có nhu cầu, có thể tải về sử dụng. Tôi sẽ cố gắng cập nhật hoàn thành phần đổ bê tông móng cột trong thời gian sớm nhất
Tuy đã kiểm tra kỹ nhưng có thể không tránh khỏi sai sót. Đề nghị góp ý của các bạn để hoàn thiện dữ liệu định mức

File đính kèm

• DMucVTHue_07_2009.rar
    674,7 KB · Đọc: 901
N

nhcuong.kttktc

Guest
Dữ liệu định mức 258, giá máy 257 đã cập nhật hoàn thành

Dữ liệu định mức 258 và giá máy Bưu điện 257 đã cập nhật hoàn thành, sử dụng cho chương trình Dự toán BĐiện 1.0
Các bạn có nhu cầu sử dụng có thể tải về tham khảo.
Trong file dữ liệu này các đơn giá ca máy không thuộc chuyên ngành BĐ tôi để = 0, tuỳ theo đơn giá máy xây dựng tại các tỉnh thành, khi lập dự toán các bạn vào chênh lệch nhập vào. Giá nhân công theo đơn giá 18 cũ ( 450 000 đ), được nhân với hệ số điều chỉnh theo hướng dẫn của Bộ XD
Nếu có gì sai sót, vui lòng thông báo để tôi kịp thời cập nhật sữa chữa

File đính kèm

• DMucVTHue_07.2_2009.rar
    681,7 KB · Đọc: 776

vc25

Thành viên có triển vọng
Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin, nhưng qua quá trình sử dụng tôi thấy còn chút bất cập bạn ạ. những định mức ngoài bưu chính viễn thông không phân tích chi tiết được. Việt bạn không đưa một số đơn giá ca máy vào dẫn tơi một số công việc thuộc BCVT phân tích ra đơn giá ca máy không đúng ( chẳng hạn như công tác ra kéo cáp ). Mình cũng muốn sửa file giúp bạn nhưng tin học tòm tèm quá nên đành chịu. Ráng chia sẻ với mọi người bạn nhé! Thanks!

N

nhcuong.kttktc

Guest
Chào vc25

Mục đích của tôi khi tạo file dữ liệu này là :
- Chỉ sử dụng cho chương trình dự toán BĐ 1.0
- Chỉ lập các công trình chuyên ngành Bưu điện
Do đó những định mức ngoài bưu chính viễn thông như các công tác xây và đổ bê tông không phân tích chi tiết được. Tuy nhiên bạn cũng có thể phân tích chi tiết được bằng cách xem phần phụ lục cấp phối vữa, bê tông có sẵn trong file định mức, bổ sung các hao phí theo cấp phối là sử dụng được.
(Thực ra tôi cũng đã xây dựng một file định mức trong đó những định mức ngoài bưu chính viễn thông như xây và đổ bê tôngđã được phân tích phân tích chi tiết theo #, tuy nhiên mục đich chỉ dùng để lập các côgn trình chuyên ngành BCVT nên file dư liệu tôi gửi trên diễn đàn là đã đủ dùng)
Bạn nói: Việcbạn không đưa một số đơn giá ca máy vào dẫn tơi một số công việc thuộc BCVT phân tích ra đơn giá ca máy không đúng ( chẳng hạn như công tác ra kéo cáp ).
Ở đây bạn chú ý rằng, chỉ có đơn giá máy chuyên ngành do bộ TT&TT ban hành là thống nhất toàn quốc, còn đơn giá ca máy khác tại từng tỉnh thành khác nhau, quá trình sử dụng ở địa phương cụ thể bạn phải nhập giá ca máy của địa phương đó vào

nonstop07

Thành viên mới
có ai có định mức theo 258 của vĩnh phúc không cho em xin với

thinhpnt

Thành viên rất triển vọng
Chào bạn nonstop07 định mức 258 là áp dụng chung cho tất cả các công trình BCVT chứ không tách ra các tỉnh như bạn nghĩ đâu. ở đây bạn nhatcuong đã pót lên diễn đàn định mức đó rồi , tôi đã down về dùng và chưa thấy có lỗi jì. Bnạ cứ down về dùng và kiểm tra lại nếu phát hiện thấy sai sót ji thì nêu lên trên diễn đàn để chia sẻ cung mợi ngừoi. Nhân tiện tôi cung post lên định mức 258 bên tôi đang dùng để mợi ngừoi cúng xem và kiểm tra hộ tui nhé. Thân.

File đính kèm

• DG_258.rar
    277,4 KB · Đọc: 1.007

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới