Độ phần mềm Dự thầu GXD, bài học đầu tiên cho các bạn mới tìm hiểu

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
Tôi cho rằng, việc cho tặng phần mềm các bạn không quý bằng chia sẻ kiến thức chuyên môn, kinh nghiệm làm thầu, hướng dẫn các bạn mới thành thạo một nghề, một kỹ năng. Chẳng thế mà người Việt Nam luôn có tinh thần tôn sư, trọng đạo. Chúng ta luôn yêu quý và biết ơn các thầy/cô của mình. Chúng ta không thể và cũng không bao giờ lấy thước đo kiến thức các thầy/cô truyền cho chúng ta bằng tiền.

Với suy nghĩ như trên, cho nên sau khi phần mềm gửi các bạn đã ổn định, tôi sẽ có thời gian tập trung nhiều cho các bài viết hướng dẫn chuyên môn, nghiệp vụ chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm của tôi với các bạn.

Trong file đính kèm, tôi hướng dẫn các bạn mới vào hoặc chuẩn bị vào lĩnh vực này cách chỉnh, định dạng template cho phần mềm Dự thầu GXD theo ý riêng của bạn (giống như là độ xế hộp khi mua). Tiện thể cũng copy luôn 1 vài trao đổi về giá trị và giá trị sử dụng. Bạn có thể in ra để tiện thực hành theo.

Chúc bạn thành công.

File đính kèm

• Tuybien-DuthauGXD-phu-hop-voi-ban.doc
    919,5 KB · Đọc: 446

diep_phamdiep

Thành viên sắp được phong Thành viên Năng động
cảm ơn bác Thế anh, bác cho e hỏi là muốn chỉnh sửa/ thêm "cột" vào sheet giá vật liệu hiện trường mà vẫn đúng kết quả có được không, e muốn chèn thêm 2 cột nữa

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Website
giaxaydung.vn
cảm ơn bác Thế anh, bác cho e hỏi là muốn chỉnh sửa/ thêm "cột" vào sheet giá vật liệu hiện trường mà vẫn đúng kết quả có được không, e muốn chèn thêm 2 cột nữa
Hiện tại bạn chèn cột vào sheet VLHT sẽ ảnh hưởng đến các lệnh: Kết xuất bảng giá vật liệu hiện trường, tra cước và kết nối vật liệu từ sheet VLHT sang các sheet khác.
Lệnh kết nối đã thực hiện tốt, dù bạn có chèn thêm n cột. Nhưng lệnh kết xuất và tra cước thì chưa điều chỉnh theo. Như vậy, nếu bạn kết xuất bảng giá VLHT rồi chèn thêm cột thì được. Còn độ lại từ template thì chưa được.

Vấn đề này chúng tôi đã giải quyết ở Dự toán GXD phiên bản Chiến Thắng, chèn cột, đổi cột, đổi tên sheet... thoải mái. Chúng tôi đã có ý định đưa vào Dự thầu GXD, nhưng từ từ theo lộ trình nhé bạn :).

dangnghiactn47

Thành viên mới
bác có thể hướng dẫn trong Sheet VLHT dùm được không?
Trong hướng dẫn sử dụng không thấy đề cập đến việc sử dụng bảng này. Vì em chưa hiểu lắm về đơn vị các cột trên nên tính không ra bác à! Mong bác giúp e mới học nghề!

M

muathu088

Guest
Hôm nay e vừa cài được cái phần mềm này, và lần đầu tiên có thời gian nghiên cứu nó. Đọc bài Tuybien-... của bác Anh mà em thấy mình đã bỏ phí nhiều thời gian trước kia quá. Cảm ơn bác rất nhiều. Chúc bác TA sức khỏe và tiếp tục cống hiến vì sự nghiệp phát triển của ngành xây dựng/

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới