dự toán kèm bản vẽ nhà văn hóa

ngoctan_171

Thành viên có triển vọng
bản dự toán này mình xin đc.đang tìm hiểu..nếu có thắc mắc gì rất mong mọi người giúp đỡ..mình thấy nhiều chỗ không khớp.không biết mình sai hay là người lập dự toán tăng chênh lệch đây.

File đính kèm

• dutoan nhavh.rar
    5,5 MB · Đọc: 3.488

ngoctan_171

Thành viên có triển vọng
bảng tiên lượng nhiều chõ mình thấy ko khớp lắm. họ tăng chênh lệch hay mình sai đây

bqldagnnvbv

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
bản dự toán này mình xin đc.đang tìm hiểu..nếu có thắc mắc gì rất mong mọi người giúp đỡ..mình thấy nhiều chỗ không khớp.không biết mình sai hay là người lập dự toán tăng chênh lệch đây.

Mình cũng có mấy người bạn đo bóc và lập dự toán. Mình được biết khi lập dự toán thì người lập dự toán sẽ cho tăng lên so với thiết kế
Ví dụ như cấp NSH, Thủy lợi chẳng hạn nhiều công trình mình cũng thấy 1 vấn đề đó là. Theo thiết kể tuyến đường ống, kênh mương thủy lợi là 500m nhưng thực tế khi thi công đơn vị thi công sẽ không đạt được hoặc tăng. vấn đề tăng mình không noi nhưng cùng đi đến 1 mốc nhưng khoảng cách khối lượng sẽ giảm đi đó là do biện pháp thi công của đơn vi thi công.

zazabo

Thành viên mới
co ai co ban du toan + ban ve nha xuong ko giup minh voi

T

thanhtamqb86

Guest
sao mình đăng ký mà ko thấy mail kich hoạt nhỉ :(

Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Các bài viết mới