Dự toán thủy điện

• Khởi xướng phan.dung
  • Ngày gửi
P

phan.dung

Guest
Xin chào mọi ngươi!
Hiện tại tôi đang phải kiểm tra dự toán của một công trình thủy điện nhưng tôi chưa từng tham gia một dự án thủy điện nào. Vậy có bác nào có bản dự toán thủy điện mẫu hãy post lên cho tôi với.
Thank!

hoangloc1006

Thành viên có triển vọng
hân hạnh

tôi đã từng làm dự toán thủy điện dăttit, tại đắc nông, cũng chẵng khác gì nhiều so với các dự toán khác, nhưng khó khăn hơn bởi thủy điện thường nằm ở miền núi ,cao,....,và nhiều lúc ko có đơn giá của tỉnh làm thủy điện

gauhang

Thành viên năng động
Một công trình thủy điện co rất nhiều hạng mục, đường dây, trạm biến áp, công trình thủy lợi, thông tin liên lạc, đường giao thông, nhà ở .... do đó bạn làm dự toán phần nào , có thắc mắc gì xin nêu cụ thể thì mọi người mới cho ý kiến được.

C

canhtoan

Guest
bac HoangLoc1006 noi rat dung! Bac nao co quyet dinh ve cuoc van chuyen va phan cap dương tinh Cao bang gui len cho anh em voi nhe! tim mai chang co

NguyenQuangHung

Thành viên nhiều triển vọng
Xin chào! Mình cũng đang nghiên cứu về thủy điện Dakr'tih, tỉnh Daknong. Mình chưa hiểu lắm về cơ sở thuyết minh để lập dự toán, nhất là các hệ số nhân công, máy thi công. Bạn nào biết chỉ giùm với. Cám ơn nhiều!

N

NGUYENMANHHA

Guest
Dự Toán đường Hầm Dẫn Nước Thủy điện

Gủi bạn dự toán về đường hầm dẫn nước của công trình thủy điện để tham khảo. Cái này mình lập cũng lâu rồi so với thời điểm hiện nay một vài hệ số cần phải điều chỉnh lại.

File đính kèm

• DUONG HAM DAN NUOC.xls
    1,5 MB · Đọc: 2.359
T

tuan_liv85

Guest
Chào Bạn .mình làm ở Sông Đà.mình gửi mọi người 1 bản dự toán về thủy điện nhé.lâu nay toàn down thôi

Doan Phuong chinh

Thành viên năng động
Chào Bạn .mình làm ở Sông Đà.mình gửi mọi người 1 bản dự toán về thủy điện nhé.lâu nay toàn down thôi
file bạn gửi ở đâu vậy, mình đang rất cần tham khảo dự toán công trình thủy điện ở vùng núi khó khăn.
Ai có cho mình xin tham khảo với nha,Thanks!

danasy06

Thành viên mới
Hiện em cũng đang kiểm tra tổng dự toán của 1 công trình thủy điện, các bác cho em hỏi các bước để tiến hành được ko? Em mới ra trường đi làm được vài ngày nên ko rõ
Bọn lập dự toán nó gõ đơn giá tỉnh vào dựa trên đơn giá tỉnh đó (kiểm tra vài mã thì thấy cũng đúng) rồi từ đó nó lập dự toán. Nó ko có phân tích vật tư chi tiết, chỉ phân tích 1 số công tác ko có trong định mức, thế thì em làm sao kiểm tra được đơn giá?
Giá vật tư thì nó lấy chủ yếu trong quyển đơn giá, em có cần so sánh với giá tại thời điểm đó ko?
Còn nhiều điều mún hỏi nhưng tạm thời thế đã :D
Thanks!

Doan Phuong chinh

Thành viên năng động
Đơn giá ở đây là đơn giá tổng hợp đúng ko? Ko hiểu cách làm của họ thì mình cứ làm theo cách làm của mình rồi so sánh.Bạn lập dự toán rồi chạy bảng đơn giá chi tiết vào các hệ số thay đổi theo quy định và áp giá vật liệu tại thời điểm đó xem thế nào nhé> Chúc bạn thành công!

N

nhathyco

Guest
Xin chào mọi ngươi!
Hiện tại tôi đang phải kiểm tra dự toán của một công trình thủy điện nhưng tôi chưa từng tham gia một dự án thủy điện nào. Vậy có bác nào có bản dự toán thủy điện mẫu hãy post lên cho tôi với.
Thank!
Mình không biết post bài, bạn gửi mail vào nick mình là nhatvmec@gmail.com, mình gửi cho bạn bản để tham khảo

Last edited by a moderator:

oixaydung

Thành viên mới
cho mình hỏi về sử dụng mã đơn giá trong dự toán??????????????

cho mình hỏi?/???các việc liên quan đến công tác tấm đan đúc sẵn. thì mình dùng mã AG cho 4 công việc(bê tông, cốt thép, ván khuôn, lắp dựng) là đúng hay sai?????

và cùng công việc tấm đan đúc sẵn có cách khác là sử dụng mã AF cho 3 việc (cốt thép,ván khuôn, bê tông) và mã AG cho công tác (lắp dựng) .cách này có đúng hay sai??? ai biết chỉ giúp mình với/ mình cảm ơn!

NNVP

Thành viên rất nhiệt tình
cho mình hỏi?/???các việc liên quan đến công tác tấm đan đúc sẵn. thì mình dùng mã AG cho 4 công việc(bê tông, cốt thép, ván khuôn, lắp dựng) là đúng hay sai?????

và cùng công việc tấm đan đúc sẵn có cách khác là sử dụng mã AF cho 3 việc (cốt thép,ván khuôn, bê tông) và mã AG cho công tác (lắp dựng) .cách này có đúng hay sai??? ai biết chỉ giúp mình với/ mình cảm ơn!
Công tác bê tông đúc sẵn và công tác bê tông đổ tại chỗ có các yếu tố và đặc điểm thi công khác nhau. Do đó không thể áp dụng như quan điểm bạn nêu được.
Bạn có thể kiểm chứng điều này qua các định mức dự toán thì thấy rõ, ví dụ công tác ván khuân trong đa số các công việc xây lắp giữa bê tông đúc sãn và bê tông đổ tại chỗ thì hao phí về vật liệu, đều nhỏ hơn rất nhiều so với công việc đổ bê tông tại chỗ. Điều tôi nói bạn có thể tham khảo qua định mức 1784.