Điều chỉnh doanh thu, chi phí dự án.

nguyen an khanh

Thành viên mới
Xin hỏi các bác làm thế nào để có thể điều chỉnh mức doanh thu, chi phí của dự án theo tổng mức đầu tư cho hợp lý,để dự án khả thi.

mantt

Thành viên năng động
Xin hỏi các bác làm thế nào để có thể điều chỉnh mức doanh thu, chi phí của dự án theo tổng mức đầu tư cho hợp lý,để dự án khả thi.
Phải có dự án cụ thể mới có thể tính được. Vì dự án có khả thi hay ko phụ thuộc vào nhiều yếu tố (Tổng mức đầu tư, Doanh thu, chi phí, NPV, IRR, rủi ro, tỉ lệ chiết khấu, hiệu quả KT-XH ...).

P

proxy

Guest
Một câu hỏi tưởng như rất đơn giản nhưng lại liên quan đến cả Dự án cần làm.
Nếu muốn bạn điều chỉnh doanh thu tức là lại ảnh hưởng đến NPV và IRR. Để NPV và IRR đẹp ko phải chỉ điều chỉnh doanh thu là xong, doanh thu theo tôi nghĩ là phải hợp lý và sát thực tế. Khi điều chỉnh doanh thu còn ảnh hưởng đến cả tỉ lệ vốn chủ sở hữu và vốn đi vay -> lãi vay của dự án, và 1 lô các con số khác...
Bạn nên đưa ra dự án cụ thể của bạn sẽ có nhiều người góp ý hưon là câu hỏi chung chung thế này!

nguyen an khanh

Thành viên mới
em mới ra trường, nên đi làm chưa có kinh nghiệm.dự án của em la d.a ks 3 sao, TMDT là 200tỷ, vốn vay 70%,lãi vay 12%/năm.trog cp sửa chữa bảo dưỡng hàng năm em lấy 1,5%Gxl có hợp lý ko.và các bác cho em biết cách lấy các chi phí sản xuất hàng năm sao cho hợp lý ạ.đến năm thứ 2 ks đã có lợi nhuận, nhưng rất nhỏ, như vậy sẽ sinh ra thuế TNDN, theo các bác em nên điều chỉnh lại dthu và chi phí như thế nào cho hợp lý( tất nhiên vẫn thực tế)

ductuant39

Thành viên nhiều triển vọng
em mới ra trường, nên đi làm chưa có kinh nghiệm.dự án của em la d.a ks 3 sao, TMDT là 200tỷ, vốn vay 70%,lãi vay 12%/năm.trog cp sửa chữa bảo dưỡng hàng năm em lấy 1,5%Gxl có hợp lý ko.và các bác cho em biết cách lấy các chi phí sản xuất hàng năm sao cho hợp lý ạ.đến năm thứ 2 ks đã có lợi nhuận, nhưng rất nhỏ, như vậy sẽ sinh ra thuế TNDN, theo các bác em nên điều chỉnh lại dthu và chi phí như thế nào cho hợp lý( tất nhiên vẫn thực tế)
theo tôi cậu nên điều chỉnh tỷ suất hoạt động kinh doanh lại và hãy tính lại các chi phí để hđ và cả khấu hao ts. Vì nếu như cậu tính thì hình khách sạn đó hoạt động quá tốt khi làm thì phải. Cậu nên xem lại thử

naat

Thành viên nhiều triển vọng đạt danh hiệu rất quý và hiếm

chưa biết dự án khách sạn bên bạn ở đâu nên cũng chưa thể tư vấn nhiều. chỉ có 1 điều bạn nên lưu ý là cần đưa công suất lấp đầy phòng khi phân tích hiệu quả dự án khách sạn để điều chỉnh doanh thu và chi phí. các khách sạn ở Việt Nam công suất lấp đầy khá thấp đấy